[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
อัลบั้ม
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    

วันเวลาปัจจุบัน 24 กุมภาพันธ์ 2018, 21:20
View Next Picture  รักแรกพบที่ปงเปี่ยง..  View Previous Picture
Slide Show Delay:  

Viewing Pic 12 of 59
รักแรกพบที่ปงเปี่ยง..
 Bookmark and Share  
รักแรกพบที่ปงเปี่ยง..

Poster:naryak  ส่งแล้ว:10 กันยายน 2013, 18:00              ดาวน์โหลด:รักแรกพบที่ปงเปี่ยง..   แสดง:463
Image Details:ID: 201 - Image Type: JPG - Size: 1200 x 900 (833KB)
  Camera Details: mode:Olympus OMD EM-5 lens:Panasonic 14-140mm length: F-stop: Speed: ISO: Mode: +-: Flash: Time:
  Description:
ผมเป็นคนไม่ชอบไปดูหนังในโรงสักเท่าไหร่ เมื่อ 16 ปีที่แล้วเผลอพาแฟนเข้าโรงดูหนังเรื่องไททานิค ประทับใจมากกับเรื่องราวของรักแรกพบระหว่างแจ็คกับโรส ผมกับแฟนไปดูหนังเรื่องนี้ซ้ำในโรงภาพยนต์ถึง 6 รอบ
วันนี้ยังงงอยู่เหมือนกันครับว่า ผมประทับใจอะไรในหนัง ถึงดูได้ดูเอาขนาดนั้น 6 ครั้งนี่ยังไม่รวมที่เป็นม้วนวีดิโอกับแผ่นดีวีดีนะ แฟนผมบอกว่าที่ผมดูเรื่องนี้บ่อย ก็เพราะผมจะดูหน้าอกโรส...บ้า! หนังยาว 3 ชั่วโมงเพื่อรอดูซีนเดียวนี่นะ หุหุ
แต่ยอมรับนะครับว่าเคยกรอเทปไปที่ซีนที่ว่า ไม่ใช่ว่าอยากจะเห็นหน้าอกโรสหรอก แต่ซีนนี้มันคลาสสิก โหยย นางเอกเปลือยอกให้พระเอกวาดภาพ ตามข่าวแจ็คนี่มือสั่นจริงเพราะตื่นเต้นกับความเบอเริ่มเทิ่มของแบบตรงหน้า
เอ้า! เขียนมาถึงตรงนี้ผมยอมรับก็ได้่ว่าตอนนั้นหลงรักโรสมาก ก็แม่เคท วินสเล็ต นี่แหละครับที่ทำให้ผมต้องแอบไปดูโปสเตอร์รูปเธอหน้าโรงหนังเฉยๆ เพราะสื่อสมัยนั้น กับเน็ตโมเด็ม 56K หาดูอะไรๆได้ยากมากๆ
ก็ผ่านไปครับ มันเป็น 16 ปีแห่งความหลังกับรักแรกพบของผมที่มีต่อโรสเท่านั้น อันนี้แฟนผมรู้ดี ทุกวันนี้เธอยังแซวผมอยู่เลย เปลี่ยนมาเข้าเรื่องรักแรกพบที่ปงเปียงดีกว่านะครับ ผมเคยได้ยินเพื่อนๆคุยกันเรื่องบ้านปงเปียงมาพักหนึ่งแล้วล่ะ ความตั้งใจเดิมนั้น ผมอยากไปถ่ายภาพชาวบ้านทำสะพานไม้ไผ่ที่สังขละ สะพานเสร็จก่อนก็เลยไม่ไป ผมเลยเปลี่ยนแผนไปที่บ้านปงเปียงแทน ทีแรกไม่ได้คิดและคาดหวังอะไรมาก ขอแค่ไปสัมผัสบรรยายท้องทุ่งซิลๆก็พอ
จากที่พักแม่กลางหลวง ผมต้องนั่งท้ายรถกระบะของชาวบ้านเข้าไป ฝนตกนั่งหนาว ถนนลูกรังน้ำขังเป็นหลุมเป็นบ่อ เกร็งตัวจับขอบกระบะไว้แน่น เพราะถนนขลุขละ กระบะท้ายโคลงซ้ายเหวียงขวา นั่งเสียวแล้วเสียวอีก กลัวได้ลงไปเข็นรถติดหล่มเพราะคนขับทั้งกระตุกทั้งกระชากครัชแรงๆ ในใจก็คิดว่าทรมานแบบนี้มันจะคุ้มกับความลำบากไหมน้อ แต่พอคนขับบอกว่าถึงแล้ว ทันใดที่ลุกขึ้นเพื่อก้าวเท้ากระโดดลงจากท้ายรถ ภาพนาขั้นไดของบ้านป่าปงเปียงตรงหน้ามันทำให้ผมรู้สึกและสัมผัสได้ถึงรักแรกพบเลยทีเดียวครับ...
อันดับ:

Photo Album Powered by: Mighty Gorgon Full Album Pack 1.5.0 © 2007
[based on Smartor Photo Album plus IdleVoid's Album CH & CLowN SP1]