[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Valley of Flowers หุบเขาดอกไม้และสายธาร..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 22 ตุลาคม 2017, 15:15  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3
31.  15 พฤศจิกายน 2010, 09:01   post id:4347
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

เข้าใจครับพี่..แต่ยังไงก็ช่างรูปถ่ายของผมนั้นเพื่อนๆสามารถติและแนะนำได้ตามสบายครับ..
แม้แต่คนถ่ายรูปไม่เป็นจะติจะแนะนำ..ผมก็รับฟัง เพราะผมคิดเสมอว่าคนติ..เขาติในฐานะ "คนดูรูป" ครับ..

ส่วนถ้อยคำที่โต้ตอบพี่ข้างบนผมอาจจะใส่ลีลาจนน่าหมั่นไส้ ก็แค่หยอกล้อกับพี่ต้อมหนุกๆนะครับพี่..
ธารน้ำแข็งที่ยังละเลยไม่หมด ที่เรียกว่า "การ์เซีย" (ไม่รู้ออกเสียงถูกหรือเปล่านะ) เอามาให้ชมครับ..

Image

songtat (15 กรกฎาคม) 
 Quick Comment
vintagebokeh:เหมือนเกล็ดมังกรเลยแหะ... , ชูศักดิ์ :โห น้ายักษ์ผอมลงเลย ครับ , naryak:เดินวันละหลายกิโล..อาหารอินเดียไม่ถูกปากแต่ต้องกินเพื่ออยู่ ก็เลยผอมลงหน่อยครับป้อม
ตอบกระทู้และอ้างถึง
32.  02 มกราคม 2011, 08:56   post id:4768
thailand.png Depth เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2010 โพสท์: 395      ได้ใจ : 322      มอบใจ : 496  

.

อลังการแห่งขุนเขา...ครั้งหนึ่งในชีวิต อิอิ
 naryak (05 มกราคม) 
naryak:ใช่ครับ..ครั้งหนึ่งในชีวิตที่เหนื่อยโคตรๆเล้ยยยย.. , ชูศักดิ์ :แสดงว่าผมคิดถูกที่ไม่ได้ไป ฮา ไม่ใช่หรอครับน้ายักษ์ เก็บตังไม่ทันตะหาก แฮะ, naryak:ผมก็รอเก็บตังค์อยากไปอีก..ยังไงไปด้วยกันนะครับ..
33.  20 กันยายน 2011, 23:46   post id:6094
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

เนื่องจากผมทำเว๊บให้สามารถโพสรูปเป็นชุดได้แล้ว ก็เลยขอปรับปรุงกระทู้ Valley of Flowers หุบเขาดอกไม้และสายธาร สักนิดนะครับ..
แต่ก่อนโพสไปโพสมาขึ้นหน้า 3 หน้า 4 ผมก็งงๆว่าจะเอารูปไหนโพสดี ทีนี้ก็ใส่ได้เต็มที่ไม่เปลืองหน้ากระทู้แล้วครับ..
ฉะนั้นเพื่อนๆก็จะเห็นรูปเล็กๆโผล่ขึ้นมาอีกเยอะ แต่ก็สามารถคลิ๊กรูปเล็กแล้วมันจะแสดงเป็นรูปใหญ่ได้..
จากนั้นใช้เมาส์ชี้ทางซ้ายหรือขวาของรูป ก็จะมีคำสั่ง NEXT และ PREV ให้ดูรูปถัดไปหรือย้อนกลับ ลองคลิ๊กดูครับ..

ทะเลสาบเฮ็มกุน (HEMKUND) ความเย็นยะเยือกบนระดับความสูง 4,100 เมตร..

Image

songtat (15 กรกฎาคม) 
LoneWolf:แหล่มไปเลยคับน้ายักษ์ เพิ่งเข้ามาเห็นอ่ะ , naryak:ขอบคุณครับเพ้ง.., ชูศักดิ์ :น้ายักษ์รูปเล็ก สวย ช่วยขยายหน่อยอยากดูชัดๆครับ แจ่มครับ, naryak: คลิ๊กที่รูปเล็ก..จะเป็นรูปใหญ่อ่ะครับ
34.  23 กันยายน 2011, 19:44   post id:6095
naryak
.

ทะเลสาบนี้จะมีชาวแขกซิกส์ผู้จาริกแสวงบุญขึ้นมามากมาย  และพวกเขาจะลงอาบน้ำชำระตัวชำระบาป..
ท่ามกลางลมหนาวลมฝนและความเย็นอันยะเยือกของทะเลสาบเฮ็มกุน (HEMKUND) อย่างไม่สะทกสะท้าน..

ผมขึ้นมาที่นี่สองวันเพราะวันที่สองตั้งใจขึ้นมาเพื่อจะลองลงสัมผัสน้ำในทะสาบศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ดู..
แต่สภาพอากาศบนนี้แย่กว่าวันแรกมากๆครับ ขึ้นมาถึงฝนก็ตกหนักต้อนรับทันที..
จนต้องหลบเข้าไปอยู่ในโรงทาน เพื่อดื่มจัยร้อนๆ (ชานม) กะต้มถั่วที่ทางโรงทานทำให้คนที่มาแสวงบุญใด้รับประทานฟรีไม่เว้นแม้คนต่างชาติอย่างผม..
หลายชั่วโมงที่รอฝนหยุดผมอยู่ในวงล้อมของเพื่อนๆแขกใจดี และได้มีโอกาสบันทึกภาพใบหน้าแขกคนแล้วคนเล่าที่เข้ามาทักทาย..

ความรู้สึกอบอุ่นในวงล้อมแขกทำให้ผมต้อง เปิดบ้านหน้าบานรับแขก กับ Face of india ลองชมดูครับ..
นอกจากนั้นยังมีรูปชีวิตผู้คนอินเดีย ที่ผมใช้กล้อง GF1 ที่ห้อยคอผมไว้ตลอดเวลา (ยกเว้นนอน..55+) บันทึกความทรงจำนั้นมา..
ผมซื้อกล้องตัวนี้ก่อนไปอินเดียไม่กี่วัน  ก็เลยได้ลอง สัมผัสแรก Panasonic GF1 กับเขาบ้าง.. (มีแต่รูปๆๆๆยังไม่มีเวลาเขียนเล่าประสบการณ์นั้นเลยครับ..)

ท้ายนี้อยากจะบอกว่าการไปที่นี่ต้องฟิตร่างกายสักหน่อยครับ ลำพังตัวเองยังจะเอาไม่รอดแต่ผมต้องแบกกระเป๋ากล้องขาตั้งกล้องขึ้นเอง..
แต่ครั้งหน้าถ้ามีโอกาสไปที่นี่อีก ผมคิดไว้แล้วว่าจะจ้างลูกหาบให้แบกกระเป๋ากล้องและขาตั้งกล้องให้เขาเดินตาม..

ยอมรับว่าแพ้สังขาร...ครั้งนี้ฟ้าฝนไม่เอื้อแถมยังต้องเหนื่อยแทบบ้ากับการเตรียมอุปกรณ์ไปเต็มที่แล้วเราต้องแบกมันเอง..
เสียดายที่ผมมิอาจจะก้มลงถ่ายรูปดอกไม้สวยๆนานาพรรณประจำถิ่นบน Valley of flower มาได้ เพราะอาการหลังขดหลังแข็งประสาคนแก่นั่นเองครับ..

naryak:VV คุณ hathaitat ผมตอบเมล์ให้แล้วครับ.., ชูศักดิ์ :ผมเป็น คน บ้านนอกอีกแล้ว แค่คลิกที่รูปก็ชัดแจ๋วเลย หน้าแตกครับ อิอิ, naryak:555+
35.  30 พฤศจิกายน 2011, 11:06   post id:6366
 บุคคลทั่วไป                 

.

ไม่ทราบว่าไปยากไหมค่ะ
ต้องจ้างไกด์ชำนาญทางโดยเฉพาะรึเปล่าเอ่ย
รบกวนแชร์ให้ฟังได้ไหมค่ะ
หรือขอลิ๊งค์ก็ได้ค่ะพี่

36.  08 กรกฎาคม 2012, 13:00   post id:7065
 earthworld                 

.

กำลังจะไป VOF 28 ก.ค นี้ อ่านรีวิวนี้ หลายรอบค่ะ ขอบคุณสำหรับภาพและแง่คิดบางอย่าง นั่งรถไฟจาก Delhi ไป Haridwar แล้วต่อรถบัสไป Joshimath  แล้วค่อยไ่ VOF เช้าวันขึ้น อยากไปจุ่มตัวที่่เฮมกุ้นค่ะ

37.  08 ตุลาคม 2013, 23:05   post id:7079
blank.gif songtat เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กรกฎาคม 2011 โพสท์: 100      ได้ใจ : 101      มอบใจ : 159  

http://www.facebook.com/photograppher

.

วิวสวย ถ่ายทอดก็เจ๋ง ชมภาพแล้วอยากไปสัมผัสบรรยากาศสถานที่จริงเลยครับน้ายักษ์

naryak:ขอบคุณครับน้าส่อง...คิดถึงน้านะครับช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างเลยไม่ไ้ด้เข้า fb คุยกะน้าเลย.., naryak:ไว้ว่างๆจะเข้าไปทักทายนะครับ...
38.  25 สิงหาคม 2015, 10:18   post id:8290
 บุคคลทั่วไป                 

.

ไม่รู้ คุณน้ายักษ์ จะได้มาอ่านหรือเปล่า เพิ่งไป VOF กลับมาค่ะ 8-16 สค 2558 ดูจากรูปที่คุณน้ายักษ์ถ่าย เทียบกับรูปที่ตัวเองถ่ายมา สภาพเขาและทางเดิน เปลี่ยนไปบ้างบางจุด คงเป็นเพราะมีน้ำหลาก ถึง ท่วมหนัก ในปี 2556 รูปที่คุณน้ายักษ์ถ่ายสวยมากกกค่ะ น่าเสียดายที่เห็นเพจนี้หลังจากที่ไปมาแล้ว ..ไม่งั้นจะก๊อปมุม อิ อิ ขอบคุณที่แบ่งปันความงามจาก vof ต่ะ, Jan Punya

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 3 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี