[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
จันทบุรี อาสนวิหารพระนางมารีอาปฏิสนธินิรมล ตะลอนชิม และสะพานแหลมสิงห์
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 18 ตุลาคม 2017, 16:15  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป
31.  03 มิถุนายน 2010, 17:21   post id:2150
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

อันนี้เป็นแพเลี้ยงหอยนางรม(มั๊ง)คับ  :แคะ:

Image

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
32.  03 มิถุนายน 2010, 17:22   post id:2151
LoneWolf
.

ส่วนนี่ก็วิวข้างทางตามปกติคับ  

Image

=^_^=

33.  03 มิถุนายน 2010, 17:23   post id:2152
LoneWolf
.

นั่งเรือมาม่ายถึง 15 นาที ก็เห็นร้านอยู่ตรงโน้นแล้วคับ

Image

=^_^=

34.  03 มิถุนายน 2010, 17:31   post id:2153
LoneWolf
.

ปรากฎว่า ลูกค้าในร้านเยอะมาก คนในร้านก็เหนื่อยกันไปตามๆกัน ผมเลยต้องแปลงร้านเป็นเด็กร้านนี้ชั่วคราว
หลังจากเคลียร์โต๊ะเสร็จเรียบร้อย จาเรียก สมาชิกทั้ง 2 มาช่วยกันสั่งอาหาร
" คุณ naryak ค้าบ คุณ chaiwichit promnil ค้าบ มาสั่งอาหารด้วยนะค้าบ " ...........
ม่ายมีเสียงตอบจากหมายเลขที่ท่านเรียก ...........

ว๊อยยยย ........... จาถ่ายรูปอารายกันขนาดน้าน ม่ายกินข้าวกันเลยหรืองาย      

มีหลักฐานมาฟ้องคับ

Image

แล้วก็ด้ายยินเสียงตอบกลับมาว่า ให้ผมเห็นคนสั่งไปเลย ........ อ่ะ .... ให้มานด้ายอย่างนี้สิ  

ด้ายๆ ....... จัดให้

=^_^=
 naryak (05 มิถุนายน) 
naryak:ยอมจำนนด้วยหลักฐานจริงๆ งานนี้..555+
35.  03 มิถุนายน 2010, 17:33   post id:2154
LoneWolf
.

เรามาดูรายการอาหารที่ผมสั่งไปกันนะคับ เริ่มจากเจ้านี้เลย

Image

ปล. จานนี้มีเบิ้ลนะคับ

=^_^=
naryak:น่ากินจัง..
36.  03 มิถุนายน 2010, 17:35   post id:2155
LoneWolf
.

อย่างที่สองคับ เอามาถ่ายคู่กะจานแรกซะเลย

Image

=^_^=
naryak:น้ำลายยั๋ยแย้ว...
37.  03 มิถุนายน 2010, 17:39   post id:2156
LoneWolf
.

พอได้อาหารมา สิ่งแรกที่กลุ่มเราทำก็คือ เอาอาหารมาถ่ายรูปคับ  

เฮ้อ ........ ตรูล่ะเซ็งจริงจริ๊ง ..........
แล้วก็มีเสียงคุณ naryak ดังลอดแหวกอากาศมาว่า ...... สั่งแค่นี้จาพอกินเหร๊อ .......

หึ หึ หึ ........ ผมเงียบแล้วนึกในใจว่า รอดูกันไปละกันค้าบท่าน  

Image

=^_^=
naryak:555+ หิวจัดเลยกลัวไม่พอกินคับ...
38.  03 มิถุนายน 2010, 17:40   post id:2157
LoneWolf
.

เมนูจานต่อไปมาแล้วคับ กับ ปูนิ่มทอดกระเทียม

Image

ปล. จานนี้ก็ขอเบิ้ลอีกเช่นกัน

=^_^=
naryak:ถ่ายรูปออกมาได้น่ากินมาก..สวยครับ..
39.  03 มิถุนายน 2010, 17:45   post id:2158
LoneWolf
.

พอจานนี้มาที่โต๊ะดิคับ เริ่มมีเสียงแผ่วๆ แว่วมาว่า ..... โหย แล้วจากินหมดมั๊ยเนี่ย

งานนี้ ผมม่ายรู้หล่ะคับ ก็ให้ผมสั่งเองนี่นา แล้วผมกะคุณ chaiwichit promnil ก็สั่งข้าวเพิ่มกันไปเป็นคนละ 2 จานไปแว้วด้วย

Image

ปล. จานนี้เป็นยำหอยแครงนะคับ

=^_^=
naryak:ฮ่า! ผมข้าวจานเดียวรอดตัว..
40.  03 มิถุนายน 2010, 17:46   post id:2159
LoneWolf
.

ตบท้ายด้วยเมนูนี้เป็นเมนูสุดท้ายคับ ....... พล่าปูนิ่ม

Image

=^_^=
naryak:อู๊ย!..อยากไปกินอีก..
41.  03 มิถุนายน 2010, 17:49   post id:2160
LoneWolf
.

งานนี้ ก็เหลือผมเป็นคนนั่งโต๊ะคนสุดท้ายแหละคับ

คนแรกที่ลุกออกไปจับกล้องก็นี่เลยคับ คุณ chaiwichit promnil

Image

=^_^=
42.  03 มิถุนายน 2010, 17:51   post id:2161
LoneWolf
.

แล้วคุณ naryak ก็แอบเนียนตามไปด้วยอีกคนนึงคับ ไปโดยเอาแมงมุมมาเป็นข้ออ้างคับ  

Image

=^_^=
naryak:555+
43.  03 มิถุนายน 2010, 17:52   post id:2162
LoneWolf
.

และแล้วมหกรรมการรัวชัตเตอร์ ก็เริ่มขึ้นอีกคำรบนึงคับ

Image

=^_^=
44.  03 มิถุนายน 2010, 17:55   post id:2163
LoneWolf
.

ทุ่มเท มุ่งมั่น จริงจัง ขนาดไหนดูได้จากรูปนี้เลยคับ นี่เป็นการลงจากพื้นที่ทางร้านใช้ไม้ไผ่มาทำลงไปยืนบนกิ่งไม้ที่ล้มไปยังเลนด้านล่างนะคับ

Image

ขนาดน้องที่อยู่ในร้านยังพามมาเลยคับว่า พี่จาถ่ายอารายขนาดนั้นเนี่ย ยังม่ายเคยเห็นใครถ่ายขนาดนี้มาก่อนเลยค่ะ  :อิตต๋า:

แล้วผมควรจาทำหน้ายังงายดีหว่า ......

=^_^=
naryak: เขิลจังเลย..
45.  03 มิถุนายน 2010, 17:59   post id:2164
LoneWolf
.

เอ้า ... ไปกันซะทีเหอะ เรือมาแว้ว .............

แต่จาเป็นโชคดีของเราหรือโชคร้ายก็ม่ายรู้นะคับ เพราะเรือลำนี้มีแต่พวกเราซะงั้น พี่คนขับก็เลยพาทัวร์ซ้า .....

แต่คุณ chaiwichit promnil โชคร้ายแน่ๆคับ เพราะแบตฯหมด ส่วนอีกก้อนวางไว้ที่รถ  

Image

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี