[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Black Rapid RS-7 ได้มาแล้วครับ..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทิพแอนด์รีวิว

วันเวลาปัจจุบัน 19 ตุลาคม 2017, 10:47  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2
16.  14 กันยายน 2010, 12:40   post id:3383
 aekkorn เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กันยายน 2010 โพสท์: 23      ได้ใจ : 13      มอบใจ : 265  

.

เข้าไปดูในเวป dealer ร้านอยู่ระยอง แล้วมันก็มี dealer อีกที่เป็นเวปหมีพูที่กรุงเทพนั้นเอง 5555+ กุละงง
สรุป สั่งกับหมูพีแล้วกัน

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
17.  14 กันยายน 2010, 13:30   post id:3384
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

aekkorn wrote: [View Post]
เจอเวปหมีพูที่น้าว่าละ แต่ดูในเวปฝรั่งมันมี dealer ในไทยเป็นอีกเจ้าหนึ่งอ่ะ เลยว่าจะสั่งจากต้นทางดีกว่า สงสัยจะโดน DR-1 อ่ะ

เออ! ทีแรกผมก็กะเอา DR-1 เหมือนกันแหละ น้าต้อมเองก็เชียร์ให้ผมใช้แบบนั้น..
เพราะมันสามารถสะพายกล้องได้สองตัวซ้ายขวา ผมดู youtube เห็นฝรั่งคนนึงสาธิตยังกะหนังคาบอย..
รู้สึกว่า Black Rapid RS DR-1 มันจะสามารถแยกออกจากกันได้ด้วยนะ..
แบบว่าแยกเอามาใช้สายเดียวก็ได้ อันนี้ไม่แน่ใจนะน้าลองหาข้อมูลดู..

แต่ที่ผมไม่ตัดสินใจแต่แรกเพราะไม่แน่ใจว่ามันจะเวิร์คแค่ไหน อีกอย่างผมแค่ถ่ายรูปเล่นๆ..
จะสะพายกล้อง 2 แบบนั้นตัวมันก็จะโปรโคตรทั้งที่เป็นมือใหม่หัดขับ..
แต่ใช้กับงานของน้ามันเหมาะม๊ากมากนะ เพราะต้องใช้กล้องสองตัวจริงๆ ถ้ามั่วมาเปลี่ยนเลนส์คงเสียจังหวะไปเยอะ..

ยังไงถ้าน้าพลได้ราคา Black Rapid RS DR-1 ต้นทางช่วยแจ้งผมทีน๊าาาา..
เผื่อจะตัดสินใจถอยด้วย 2 เส้นอาจได้ราคาถูกลงอีก..

18.  14 กันยายน 2010, 13:34   post id:3385
naryak
.

เข้าไปดูในเวป dealer ร้านอยู่ระยอง แล้วมันก็มี dealer อีกที่เป็นเวปหมีพูที่กรุงเทพนั้นเอง 5555+ กุละงง

สั่งกะที่นี่ก็โอเคนะ แต่อดกระดี๋กระด๋าไม่ได้เห็นน้าบอกว่าจะสั่งจากต้นสังกัดเผื่อได้ราคาถูกกว่านี้..555+

19.  14 กันยายน 2010, 14:39   post id:3388
 aekkorn เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กันยายน 2010 โพสท์: 23      ได้ใจ : 13      มอบใจ : 265  

.

naryak wrote: [View Post]

สั่งกะที่นี่ก็โอเคนะ แต่อดกระดี๋กระด๋าไม่ได้เห็นน้าบอกว่าจะสั่งจากต้นสังกัดเผื่อได้ราคาถูกกว่านี้..555+

เคยสั่ง adaptor ที่แปลง LED Mac มาใช้กับ PC แล้วโดนเก็บภาษีไป 20% จุกเลย
สั่งเมืองไทยดีกว่าเร็วกว่าด้วย อิอิ

admin:สั่งมาแล้วเอามารีวิวให้ดูหน่อยน๊าาาาา
20.  09 มกราคม 2011, 17:51   post id:4789
thailand.png dej เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กันยายน 2010 โพสท์: 78      ได้ใจ : 59      มอบใจ : 72  

Nikon Lover

.

พี่เพิ่งซื้อรุ่นRS DR-2 Slim Double Strapมา ลองประกอบดูแล้ว ปัญหาคือสายสะพายเดิมมันห้อยร่องแร่งยาวระพื้น ต้องหาวิธีเก็บมันดีๆ ตอนนี้คิดได้2วิธีแล้ว แต่ยังไม่ได้ลอง ไว้ลองแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

naryak (10 มกราคม) 
naryak:RS-7 ที่ผมใช้ก็มีปัญหาสายยาวเกะกะเหมือนกันครับ อาจเป็นเพราะคนไทยตัวเล็กมั้งครับ.., naryak:ถ้าพี่เดชมีวิธีเก็บสายดีๆเวิร์คๆบอกด้วยนะครับ.. , LoneWolf:ตัดทิ้งเลยคับ พี่น้อง

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 2 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี