[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
บ้านเชียง
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 19 ตุลาคม 2017, 10:47  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2
16.  18 กรกฎาคม 2011, 08:35   post id:5801
thailand.png dej เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กันยายน 2010 โพสท์: 78      ได้ใจ : 59      มอบใจ : 72  

Nikon Lover

.

naryak wrote: [View Post]
ผมไปบ้านเชียงครั้งแรก มิ.ย. 53 ไม่รู้มาก่อนครับว่าเพิ่งเปิด..
ตอนนั้นพกกล้องคอมแพคเข้าไป พอยกกล้องขึ้นมาเจ้าหน้าที่ก็รีบเข้ามาบอกว่า "ห้ามถ่าย"..  
ตอนนี้ถ่ายได้แต่มีข้อแม้..แต่ก็ยังดีกว่าไม่ให้ถ่ายเลย เพราะอย่างน้อยเรายังรู้สึกว่าได้ไปมา..(มีหลักฐาน..)

ตะกี้ผมลองโหลด DXO เล่นดูแล้วงงๆแถมโปรเซสเสร็จมีตัวหนังสือ Demo ตัวเบ่อเร่อ!!!
งั้นก็แสดงว่าพี่เดชมีตัวจริง..เห็นราคา 199$ ก็เลยถอยดีกว่าเคยโหลดแอปสารพัดมันก็แค่ 1.99$ เท่านั้นเอง..  

ISO1600 สปีดต่ำกว่า 1/30 ขอทายว่าใช้ D7000 หรือเปล่าครับ..
ถ้า D3s ต่อให้ VRII ด้วยน้ำหนักขนาดนั้นคงเอาไม่อยู่ ผมยังเสียวๆอยู่เลยตอนไปอินเดีย..
ตอนนี้ได้เลนส์ 14-24 มือสองมา (ตามคำแนะนำ) โครตหนักเล้ยยย ใส่ D3 เข้าไปทดสอบ 1/30 เอาไม่อยู่ครับเดี๋ยวต้องหาตัวช่วย..

ภาพชุดนี้ถ้าไม่พูดถึงว่าใช้โปรแกรมอะไรบ้าง ผมว่าพี่เดชโปรเซสดีนะครับ..
ดูรอบแรกไม่ได้สนใจตัวหนังสือดูรูปอย่างเดียว ดูรอบสามพร้อมกับนั่งอ่านไปด้วยเจอคำถามว่าคมไปไหม..

ผมว่าดูพอดีและเหมาะกับภาพบ้านเชียงโดยเฉพาะภาพในพิพิธภัณฑ์..
ส่วนที่วัดโพธิ์ศรีในก็กำลังพอเหมาะถ้าคมอีกนิดก็น่าจะดี ส่วนภาพ 10 กับ 11 คมเกินไปครับ..  

ตอนนี้ถ่ายได้ครับ พี่สะพายเป้เข้าไปเลย ก่อนเข้าเจ้าหน้าที่บอกให้ฝากกระเป๋าไว้เหมือนกัน แต่พี่บอกว่าเป็นกระเป๋ากล้อง เขาก็ให้เข้า ตอนนี้พี่รู้สึกว่าเจ้าหน้าเข้าใจนักถ่ายรูปพอควร ยิ้มแย้ม อัธยาสัยดีมากเลย
แต่ตอนถ่ายจริง เจ้าหน้าเขาดูอยู่ห่างๆ บางจุดพี่ปั้นมุมอยู่นาน ก็ไม่มีปัญหาอะไร

โดนมันหลอกครับ มันบอกว่าลดราคาถึงวันที่15เลยรีบซื้อมัน ตะกี้เข้าไปดูบอกว่าลดถึงวันที่17 ดูมันทำ

ใช้D5100ถ่ายครับ กับเลนส์คิท18-55 แล้วก็55-300 D3กับ14-24 น้ายักษ์ได้คุยกับโปรเกาเรื่องตัวยันบ่าหรือยัง ตอนนี้พี่มีในใจอยู่1ตัว ไม่แพง ประมาณ3000 แต่ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ

เดี๋ยวนี้ตาไม่ค่อยดี โปรเซสแล้วไม่มั่นใจ พอใส่แว่นมันแบบนึง พอไม่ใส่มันก็อีกแบบ เลยลองถามดูดีกว่า ขอบคุณน้ายักษ์มากครับ  
 songtat (18 กรกฎาคม) 
 Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
17.  18 กรกฎาคม 2011, 08:40   post id:5802
dej
.

ตัวค้ำบ่า ไม่รู้เหมือนกันว่าจะดีหรือเปล่าครับ

http://www.seedcamera.com/Misc-Acce...lder-Mount.html

http://www.seedcamera.com/vmchk/Mis...-Camcorder.html

แต่ที่อยากได้เป็นตัวนี้

http://www.bushhawk.com/_product_39233/Professional_Kit

Image

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 2 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี