[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
กระทู้แจม แตกหน่อมาจากกระทู้ "โลกใบเล็กฯ" ของคุณ Naryak
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 18 ตุลาคม 2017, 20:00  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2
16.  16 กรกฎาคม 2010, 12:19   post id:2775
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ภาพนี้บังเอิญว่าผมเห็นนายแบบตัวนี้ในกองใบไม้แห้งๆ ก็เลยกางขาตั้ง ตั้งกล้อง
แล้วก็รีบเอาไปวางในตำแหน่งที่ต้องการ จากนั้นก็ยิ่งแฟลชเข้าไป
ปรากฎว่า พอยิงแฟลชปุ๊บ นายแบบผมตกใจขยับตัวทันที เลยได้ภ่พนายแบบผมซ้อนกันมาเลย

:xs:  :xs:                        :xs:  :xs:

เพราะว่าสปีดมานต่ำมากๆคับ แต่พอจะถ่ายแก้ตัวก็ม่ายไหวแล้วคับ ..... แถวน้านมดเยอะมากมาย  :tata:

Image

=^_^=
 naryak (20 กรกฎาคม) 
 Quick Comment
naryak:เยี่ยมไปเลย..ไว้เอาเทคนิดยิงแฟลชแบบนี้ไปใช้บ้าง..
ตอบกระทู้และอ้างถึง
17.  16 กรกฎาคม 2010, 12:22   post id:2776
LoneWolf
.

รูปนี้มีพี่คนนึงในทริปช่วยออกไอเดียและช่วยถือแฟลชให้คับ สุโค่ยจริงๆคับพี่ท่านนี้

ส่วนผมมีหน้าที่กดชัตเตอร์และถือแฟลชอีกดวงนึงคับ  :หุหุ:  :หุหุ:

Image

=^_^=
 naryak (20 กรกฎาคม), aekkorn (11 กันยายน) 
naryak:สุโค่ยแปลว่าอะไรหว้าาาา...
18.  16 กรกฎาคม 2010, 12:24   post id:2777
LoneWolf
.

"Lonly Mushroom"

นี่เป็นภาพที่อัตราของใกล้เคียง 1:1 มากๆ อีกภาพนึงในทริปนี้คับ

Image

=^_^=
naryak:ถ่ายมาสวยครับ..เห็ดดอกนี้เล็กจิ๋วจริงๆ..
19.  16 กรกฎาคม 2010, 12:26   post id:2778
LoneWolf
.

หลังจากนั้นก็มาเสียเวลาเล็งเจ้าเห็ดดอกนี้ให้มันอยู่คู่กะโบเก้เหล่านี้นานค๊อดๆเลยค้าบ

Image

=^_^=
naryak:WOW!!! ดอกนี้ผมถ่ายด้านหน้าทำให้ไม่เห็นลำต้น..สุดยอดครับรูปนี้ชอบมาก..
20.  16 กรกฎาคม 2010, 12:27   post id:2779
LoneWolf
.

เนื่องจากเสียเวลาถ่ายนานมากๆคับ ขออีกรูปนึงล่ะกันนะคับ

Image

=^_^=
naryak:รูปนี้ก็โอ..แต่ดอกเห็ดมันชิดโบเก้ไปหน่อยอ่ะครับ..
21.  16 กรกฎาคม 2010, 12:28   post id:2780
LoneWolf
.

มุมนี้เห็นเค้าถ่ายกันมาหลายคนคับ เลยเอามั่ง  

Image

=^_^=
naryak:รูปนี้อาจเหมือนกันแต่ฉากหลังไม่เดิมนะ..
22.  16 กรกฎาคม 2010, 12:30   post id:2781
LoneWolf
.

รูปสุดท้ายของกระทู้นี้คับ

Image

ขอบคุณ คุณ Naryak ที่ลากไปทริปแบบกระทันหันค๊อดๆ ยกเลิกธุระไปหลายอย่างเลยคับ เหอ เหอ เหอ ...............

=^_^=
 aekkorn (11 กันยายน) 
naryak:ตัวปลวกหรือเป่า.., aekkorn:ชอบรูปนี้ดูแล้วขนลุก อย่ามากินบ้านนู๋นะ กลัวววว
23.  20 กรกฎาคม 2010, 14:07   post id:2802
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

ที่ลากไปไม่ใช่ผมกดดันหรือหาเพื่อนไปนะ..แต่ผมอยากให้เพื่อนได้ไปตะหาก..

บางทีปัญหานิดๆหน่อยๆถ้าเราใส่ใจมันมากมันก็กลายเป็นปัญหาใหญ่..
หนีไปเที่ยวทิ้งปัญหานั้นไว้ก่อน ทำสมองโล่งๆถ่ายรูปให้มีความสุขอย่างที่เราชอบ..
แล้วมันจะมีทางออกให้เราเห็นนะผมว่า..

ทริปนี้แม้คุณ LoneWolf จะมียืมเลนส์คนโน่นคนนี้ใช้และไม่คุ้นเคยอุปกรณ์มากก่อน..
แต่ถ่ายได้สวยหลายๆภาพเลยครับ..เอาไว้โอกาสหน้าเราไปฝึกถ่ายมาโครด้วยกันใหม่นะ..
ทำตัวให้ว่างๆเข้าไว้..ปีหนึ่งก็มีช่วงนี้แหละที่ถ่ายมาโครสนุกครับ...

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 2 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี