[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
จันทบุรี อาสนวิหารพระนางมารีอาปฏิสนธินิรมล ตะลอนชิม และสะพานแหลมสิงห์
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 24 พฤศจิกายน 2017, 14:20  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป
16.  03 มิถุนายน 2010, 15:25   post id:2134
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

แล้วก็ถึงเวลามาถ่ายไฮไลท์ของโบสถ์นี้คับ
เป็นรูปปั้นพระแม่ฯที่ประดับด้วยอัญมณีมากมาย งดงามมากเลยคับ

Image

=^_^=
 naryak (05 มิถุนายน) 
 Quick Comment
naryak:งดงามมากจริงๆ..
ตอบกระทู้และอ้างถึง
17.  03 มิถุนายน 2010, 15:28   post id:2135
LoneWolf
.

เหอ เหอ เหอ .......... อย่าคิดว่าผมจาถ่ายรพะแม่มาแบบเดียวนะคับ ...... แต่มุมเดิมท้างน้าน  

Image

=^_^=
naryak:สวยงามและเมตตาผุ้คน..
18.  03 มิถุนายน 2010, 15:31   post id:2136
LoneWolf
.

อิ อิ อิ .............  :โอ๊ะ:

Image

=^_^=
19.  03 มิถุนายน 2010, 15:33   post id:2137
LoneWolf
.

เปลี่ยนมุมมั่งดีก่า เดี๋ยวคุณ naryak จาหาว่าผมปั๊มกระทู้  :หุหุ:

Image

=^_^=
naryak:ซุ้มก็งาม..
20.  03 มิถุนายน 2010, 15:37   post id:2138
LoneWolf
.

ถ่ายมุมกว้างขึ้นไปอีกดีก่า ....... เล่นง่ายไปมั๊ยคับเนี่ย .......  :ลั้นลา:

Image

=^_^=
21.  03 มิถุนายน 2010, 15:41   post id:2139
LoneWolf
.

แถมภาพกว้างๆไปอีก 1 รูปคับ  

Image

=^_^=
22.  03 มิถุนายน 2010, 15:46   post id:2140
LoneWolf
.

หลังจากนั้นคุณ naryak ก็เข้ามาเรียก เพราะจะบ่ายโมงแล้วคับ
ผมเลยตอบกลับไปว่า ขออีก 3 ภาพนะคับ

เริ่มนับถอยหลังได้เลยคับพี่น้อง

Image

=^_^=
naryak:WOWWOW!! ทำไมผมไม่เห็นฟระ!
23.  03 มิถุนายน 2010, 15:48   post id:2141
LoneWolf
.

สองงงงง ...........

Image

=^_^=
naryak:โอ๊ยโอ๊ย!..พลาดไปแล้วจริงๆ..
24.  03 มิถุนายน 2010, 15:50   post id:2142
LoneWolf
.

หนึ่งงงงง .......... ง

Image

=^_^=
naryak:อลังการ
25.  03 มิถุนายน 2010, 15:56   post id:2143
LoneWolf
.

อ่ะ ......... ตามสัญญา ไปกันเลยคับคุณ naryak ..........
.........
.........
อ้าว ........ ทำไมคุณ naryak บ่นๆว่าหิว แต่ยังประกอบกล้องกะเลนส์กดชัตเตอร์อยู่ล่ะค้าบ ฮู้ ..... บ่นหิวม่ายช่ายเหรอค้าบ
แล้วคุณลุงคนดูแลก็เข้ามาถามว่าจาไปทานข้าวกันที่ไหน ผมก็บอกว่าจาไปฟาร์มปูนิ่ม ลุงแกก็เยเขียนแผนที่ให้คับ
ขอบคุณคุณลุงมากนะค้าบ

อ้าว ...... คุณ naryak เลิกกดชัตเตอร์ได้แล้วค้าบ

กว่าจาออกมาได้ก็กินเวลาไปอีก 10 นาที แต่ครั้นพอออกมาด้านนอกแล้วนี่สิคับ ฟ้าสวย แดดพอมีแต่ไม่แรงมาก
ไอ้กล้องที่เก็บไปแล้วก็ถูกงัดออกมาถ่ายกันทันทีล่ะคับ

Image

=^_^=
naryak::555+ หิวข้าวหน่ะหิวจริงๆ..แต่หิวกระหายรูป..อันนี้ต้องขอก่อนครับ..อิอิ!
26.  03 มิถุนายน 2010, 16:00   post id:2144
LoneWolf
.

ดูเวลาในนาฬิกากันนะคับ บ่ายโมงแก่เข้าไปแล้วคุณ naryak ที่บ่นว่าหิวๆยังรัวนิ้วจิ้มปุ่มชัตเตอร์อยู่เลย

Image

ผมก็กะว่าถ่ายภาพนี้เสร็จแล้วจาชวนไปกินข้าวแล้วคับ

=^_^=
naryak:เด็ดๆ..
27.  03 มิถุนายน 2010, 16:04   post id:2145
LoneWolf
.

แต่เเวงกรำแล้วงายคับ คุณ naryak ต่อมอาร์ตตัวพ่อแตกซะแว้ว .......... ชวนยยังงาย ท่านก็ยังม่ายละสายตาจากวิวไฟน์เดอร์อยู่นั่นเอง  

Image

=^_^=
naryak:55+ ต่อมอาร์ตต่อพ่อแตก...ขำจริงๆ..
28.  03 มิถุนายน 2010, 16:19   post id:2146
LoneWolf
.

ผมเลยยื่นคำขาดกับคุณ naryak ไปว่า ถ้ายังม่ายไปล่ะก้อ ผมจาเริ่มถ่ายรูปต่อ แล้วจาม่ายชวนไปกินข้าวแล้วนะ
ผมจาถ่ายรูปยาวเลย เพราะผมยังม่ายค่อยหิว ..........

......

ได้ผลคับ สมาชิกทั้ง 2 ละสายตาจากวิวไฟน์เดอร์ แล้วค่อยๆขยับมาทางด้านที่จอดรถกันได้ซะที
ขนาดนี้ระหว่างที่เดินๆมายังมีกดชัตเตอร์เลยคับ ......
โอ๊ย ....... สมาชิกร่วมทริปคราวนี้ สุดๆคับ      

ภาพสุดท้ายแบบธรรมดาก่อนออกจากโบสถ์คับ

Image

ภาพสุดท้ายแบบฟลุ๊คๆก่อนออกจากโบสถ์คับ

Image

=^_^=
naryak:แหม!คิดว่าต่อมอาร์ทตัวพ่อจะแตกซะแย้ว..รอดไป..
29.  03 มิถุนายน 2010, 17:16   post id:2147
LoneWolf
.

เมื่อออกจากโบสถ์มาได้คุณ naryak ก็ขับรถดิ่งไปร้านฟาร์มปูนิ่มกันเลยคับ
แป๊บเดียวก็มาถึงท่าเรือที่จะต้องนั่งเรือไปร้านนี้กันแล้วคับ

Image

=^_^=
30.  03 มิถุนายน 2010, 17:19   post id:2148
LoneWolf
.

ระหว่างทางที่นั่งเรือกันไป ผมก็เก็บภาพข้างทางไปเรื่อยๆล่ะคับ
ทำให้ย้อนระลึกไปถึงตอนที่ถูกหลอกให้ไปนั่งเรือถ่ายรูปที่ตลาดแห่งนึง  

Image

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี