[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
จับฉ่ายทัวร์เมืองเพชรฯ
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 16 ธันวาคม 2017, 23:51  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ต่อไป
1.  08 พฤษภาคม 2011, 13:21   post id:5555
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ี่ที่ตั้งกระทู้ชื่อแบบนี้เพราะว่า ทริปนี้ถ่ายภาพมาแบบจิปาถะมากๆคับ ไปหลายสถานที่ แต่ละสถานที่ก็มีเวลาไม่มากเท่าไหร่(ผมมันพวกช่างปั้นน่ะคับ)
แถมระหว่างเดินทางอยู่ ถ้าเจอจุดไหนน่าสนใจก็โดดลงไปถ่ายภาพโลด .....​ มาดูกันดีกว่าคับว่าจับฉ่ายชามนี้มีอะไรเป็นส่วนประกอบบ้าง

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  08 พฤษภาคม 2011, 13:28   post id:5556
LoneWolf
.

เริ่มทริปจากผีเสื้อที่แก่งกระจานคับ ไปถึงประมาณสิบโมงกว่าๆแล้ว
แถมยังต้องลุ้นด้วยว่า น้องฝนจะมาหาหรือไม่  

Image

=^_^=

3.  08 พฤษภาคม 2011, 13:34   post id:5557
LoneWolf
.

ไปถึงก็รีบจัดการแปลงร่างให้กลมกลืนกับต้นไม้และพื้นดิน
แถมด้วยถุงถั่วที่เตรียมมา ประกอบกล้องเลนส์(ยืมของชาวบ้านมา)พร้อมแล้วก็ลุยโลดคับ

บางทีแดดออก ผมก็กะจะถ่ายตอนที่ผีเสื้อกางปีกแล้วโปร่งแสงนิ แต่ถ่ายม่ายทันเล๊ย  

Image

=^_^=

4.  08 พฤษภาคม 2011, 13:39   post id:5558
LoneWolf
.

รอบนี้ผมมี step up ring ไปด้วยคับ ทำให้สามารถใช้ CPL ซึ่งผมมีอยู่เพียงแค่ขนาดเดียวได้ด้วย ประหยัดสุดๆ

ปีนี้เจอเจ้าหางติ่งปารีสด้วยคับ แต่ว่านายแบบไม่ค่อยให้ความร่วมมือเท่าไหร่เลยนิ อยากถ่ายตอนกางปีกอ่ะ  

Image

Image

=^_^=

5.  08 พฤษภาคม 2011, 13:45   post id:5559
LoneWolf
.

ถ่ายๆไปซักพัก เอ ..... ทำมายแดดไม่ค่อยจาออกมาแล้วหว่า
แถมผมยังปลีกวิเวกมาถ่ายภาพอยู่คนเดียวอีก ...... ไปรวมกลุ่มก่อนดีก่า เดี๋ยวค่อยมาถ่ายใหม่

Image

Image

=^_^=

6.  08 พฤษภาคม 2011, 13:50   post id:5560
LoneWolf
.

แล้วก็เป็นโชคดีของผมคับ เพราะว่า สมาชิกที่มาถ่ายภาพผีเสื้อตอนนี้หิวข้าวกันแล้วคับ
ก็เลยกลับออกไปทานข้าวด้านนอกเลย เนื่องจากน้องฝนเตรียมโปรยลงมาเต็มที่แล้วคับ

ผมเลยขอฝากภาพสุดท้ายของผีเสื้อที่แก่งกระจานไว้ตรงนี้เลยนะคับ

Image

=^_^=

7.  08 พฤษภาคม 2011, 14:00   post id:5561
LoneWolf
.

จุดหมายต่อไปที่เราตะเดินทางไปกันต่อก็ครือ ตลาดจั๊กจั่น คับ
ที่นี่เป็นตลาดที่มีสินค้าทำมือแนวเก๋ๆขายอยู่มากมาย ช่วงที่เราเดินทางมาถึงก็เป็นช่วงเวลาที่แสงกำลังดีเลยคับ(ประมาณบ่ายสีโมงกว่าๆ)
ร้านค้าต่างๆก็เพิ่งมาตั้ง คนก็ยังมาเดินไม่เยอะถ่ายรูปเพลินดีนะคับ

Image

หันกลับมาถ่ายอีกมุมนึง มุมนี้ตัวอักษรดูชัดเจนกว่า แต่ไม่ชอบสายไฟเลยวุ๊ย

Image

=^_^=

8.  08 พฤษภาคม 2011, 14:04   post id:5562
LoneWolf
.

ช่วงนี้ผมถ่ายรูปแบบไม่ต้องคิดมากเลยคับ ถูกใจสิ่งที่เห็นตรงไหนก็กดชัตเตอร์มันโลด  

Image

=^_^=

9.  08 พฤษภาคม 2011, 14:07   post id:5563
LoneWolf
.

ไหนๆก็เริ่มด้วยโหมดเสื้อแล้ว ก็ขอโพสต์รูปเสื้อต่อเลยนะคับ

Image

=^_^=

10.  08 พฤษภาคม 2011, 14:10   post id:5564
LoneWolf
.

แต่ร้านนี้ ถ้าใครเป็นสาวกสตาร์วอร์มาเจอเข้าล่ะก็ต้องขำกลิ้ง+เสียตังค์ แน่นอนคับ  

Image

=^_^=

11.  08 พฤษภาคม 2011, 14:13   post id:5565
LoneWolf
.

ดูเสื้อยืดแนวๆไปแล้ว คราวนี้มาดูเสื้อผ้าสาวๆมั่งนะคับ เดี๋ยวจาหาว่าผมสนใจปู้จาย  

Image

=^_^=

12.  08 พฤษภาคม 2011, 14:15   post id:5566
LoneWolf
.

เอ ....​ หรือเดี๋ยวบางท่านจะคิดว่าผมสนใจเสื้อผ้าสาวๆ ....

Image

=^_^=

13.  08 พฤษภาคม 2011, 14:17   post id:5567
LoneWolf
.

งั้นหยุดโพสต์เสื้อผ้าสาวๆเอาไว้เท่านี้ก่อนดีก่า

Image

=^_^=

14.  08 พฤษภาคม 2011, 14:20   post id:5568
LoneWolf
.

เปลี่ยนมาเป็นงานเชือกเทียนที่ถักเป็นสร้อยข้อมมือเก๋ๆดีกว่านะคับ

Image

=^_^=

15.  08 พฤษภาคม 2011, 14:23   post id:5569
LoneWolf
.

อืม .....​ ออกไปแนวๆสาวๆใส่ซะงั้น งั้นเปลี่ยนเป็นแบบนี้ดีกว่านิ

Image

จริงแล้วมีอีกหลายแบบนะคับ แต่ผมมัวแต่จีบแม่ค้าอยู่ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายเท่าไหร่ เหอ เหอ เหอ ...... จริงๆมีแบบให้เลือกเยอะม๊ากกกกก

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 3 หน้า
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี