[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
จันทบุรี อาสนวิหารพระนางมารีอาปฏิสนธินิรมล ตะลอนชิม และสะพานแหลมสิงห์
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 18 ตุลาคม 2017, 20:09  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ต่อไป
1.  03 มิถุนายน 2010, 12:45   post id:2119
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ได้มีโอกาสไปทริปกับคุณ naryak กับเค้าด้วยเหมือนกันคับ เลยต้องมาส่งการบ้านซะหน่อย
ทริปนี้ผมคุยกับคุณ naryak มาประมาณ 1 สัปดาห์แล้วคับ
แต่กว่าจะตัดสินใจกันได้ก็ต้องใช้เวลาถึง 5ทุ่ม ของวันก่อนออกเดินทางเลยคับ  :xs:

เรามาชมภาพสิ่งที่ผมได้เห็นมาดีกว่าคับ ช่วงที่เราไปถึง ฝนก็ตกลงมาพอดีเลยคับ
ดีที่ตกแป๊บเดียวนะนั่น ม่ายง้านผมถ่ายรูปกลางสายฝนมาให้ทุกท่านชมดันแย้ว ......
แต่ที่แย่กว่าฝนก็คือ ด้านหน้าโบสถ์เป็นมุมย้อนแสงคับ (ขณะนั้นเวลา 9โมงกว่า)
ผมเลยตัดสินใจว่าจะเข้าไปถ่ายรูปในโบสถ์ แล้วค่อยมาถ่ายรูปด้านหน้าช่วงบ่ายๆใหม่คับ

ปล. ภาพนี้พระอาทิตย์ม่ายกลมนะคับ ลืมไปว่าใช้เลนส์ไวด์อ่ะคับ  :Thank:

Image

=^_^=
 naryak (05 มิถุนายน) 
 Quick Comment
naryak:เป็นโบสถ์คริสต์ที่งดงามอีกที่จริงๆ
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  03 มิถุนายน 2010, 13:19   post id:2120
LoneWolf
.

เข้ามาข้างในโบสถ์กันดีกว่าคับ ข้างนอกร้อนอ่ะคับ พอเข้ามาปั๊บ เทวดาก็มาต้อนรับเลยคับ  

Image

=^_^=
naryak:ถ่ายมาสวยครับ..
3.  03 มิถุนายน 2010, 14:11   post id:2121
LoneWolf
.

มาดูภาพมุมกว้างๆกันดูมั่งนะคับ

Image

=^_^=
naryak:เทวดาทำอะไรครับนี้..
4.  03 มิถุนายน 2010, 14:16   post id:2122
LoneWolf
.

แล้วก็หันมาถ่ายภาพด้านหน้าที่ประกอบพิธีคับ ช่วงนี้คนน้อยมากเลยคับ ดีใจจัง

Image

=^_^=
naryak:ม้ายยมีคนเลย..
5.  03 มิถุนายน 2010, 14:29   post id:2123
LoneWolf
.

ถ่ายแนวตั้งโดยปรับเฟรมแบบโน่นนิดปรับนี่หน่อย
แล้วก็มาถ่ายแนวนอนต่อคับ ......... แต่ .......... ทามมายเพิ่งมาเปิดไฟหว่า .......  

Image

อย่างนี้ภาพที่ถ่ายไปแล้วก็ต้องมาถ่ายใหม่หมดดเลยดิเนี่ย ......  :tata:

=^_^=
naryak:สงบ..น่าเสื่อมใส..
6.  03 มิถุนายน 2010, 14:37   post id:2124
LoneWolf
.

แต่พอจะถ่ายรูปแนวตั้งใหม่ ก็มีชาวบ้านเข้ามาเยี่ยมชมโบสถ์ซะแล้วคับ T__T

Image

การถ่ายรูปตัวดบสถ์โดยที่ไม่มีใครมาอยู่ในเฟรมในมุมนี้ก็ต้องหยุดแต่เพียงเท่านี้คับ  :ohno:

=^_^=
naryak:รูปบนที่ไม่มีไฟเพราะเจ้าหน้าที่รอให้ผมเข้ามาก่อนจึงจะเปิดไฟให้ครับ..555+
7.  03 มิถุนายน 2010, 14:41   post id:2125
LoneWolf
.

ไม่ถ่ายรูปด่านหน้าโบสถ์ก็ด้าย หันหลังกลับไปถ่ายรูปด้านหลังโบสถ์ดีกว่าคับ

Image

=^_^=
naryak:เทวดาเฝ้าประตูนี่เอง..
8.  03 มิถุนายน 2010, 14:47   post id:2126
LoneWolf
.

รูปปั้นทางด้านซ้ายมือคับ

Image

=^_^=
naryak:WOW! สวยมากครับ..
9.  03 มิถุนายน 2010, 14:49   post id:2127
LoneWolf
.

รูปปั้นทางด้านขวาคับ

Image

=^_^=
naryak:นี่ก็สวย..
10.  03 มิถุนายน 2010, 14:59   post id:2128
LoneWolf
.

ชุดนี้เป็นกระจกสีที่อยู่ด้านข้างบริเวณที่ทำพิธีคับ
กระจกสีที่เป็นรูปนักบุญแบบนี้มีอยู่ ด้านละ 3 คู่นะคับ แต่ผมถ่ายมาแค่ 5 ภาพ เพราะอีกภาพนึงจะถูกรูปปั้นพระแม่ฯบังอยู่คับ

Image

Image

Image

Image

Image

=^_^=
naryak:งามๆ..งามจริงๆ..
11.  03 มิถุนายน 2010, 15:04   post id:2129
LoneWolf
.

แล้วก็เลื่อนเข้าไปถ่ายภาพด้านหน้าให้ใกล้อีกนิดนึงคับ

Image

=^_^=
12.  03 มิถุนายน 2010, 15:11   post id:2130
LoneWolf
.

หลังจากนั้นผมก็มาถ่ายภาพแนวครอปๆมั่งคับ เนื่องจากตอนนี้ผู้มาเที่ยวชมเยอะขึ้นมากแล้ว
แต่พื้นที่ด้านบนสุดเค้าห้ามบุคคลภายนอกขึ้นไปนะคับ ด้านบนเลยค่อนข้างโล่ง

Image

=^_^=
naryak:WOW+
13.  03 มิถุนายน 2010, 15:15   post id:2131
LoneWolf
.

ก็ถ่ายไปเรื่อยๆล่ะคับ งานนี้เวลาเหลือเยอะ

Image

=^_^=
naryak:WOW++
14.  03 มิถุนายน 2010, 15:18   post id:2132
LoneWolf
.

เอ่อ ..... แต่รูปนี้ผมถ่ายมามืดไปหน่อยนะคับ ต้องขอโทษด้วยคับ

Image

=^_^=
15.  03 มิถุนายน 2010, 15:20   post id:2133
LoneWolf
.

มีครอปเอียงๆแบบนี้ด้วยคับ  

Image

=^_^=
naryak:มุมนี้สวยมากครับ

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี