[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ได้ไปซะที..แก่งกระจาน เพชรบุรี
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 24 พฤศจิกายน 2017, 14:17  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  20 กรกฎาคม 2010, 21:47   post id:2806
blank.gif chaiwichit promnil เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 567      ได้ใจ : 474      มอบใจ : -38  

.

เมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 17-18มิ.ย. ที่ผ่านมา ผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน เพชรบุรี กับกลุ่มเพื่อนๆ พี่ๆ ที่รักการเที่ยวเป็นชีวิตจิตใจมาครับ
 ได้ไปซะทีครับ หลังจากที่ตั้งใจไว้อยู่นาน ดูรูปคนอื่นเขามาก็เยอะ ดีใจและตื่นเต้นมากครับ นัดเจอเพื่อนๆ พี่ๆ ประมาณ 8.30 น. ตื่นเต้นมากครับ ตื่นตี 5 ไปก่อนใครเค้าเพื่อนเลย สนุกดีครับ แบกกระเป๋าสะพายกล้องออกไปเที่ยว
  แต่น่าเสียดายครับที่สองวันนี้พายุจากประเทศจีนพัดเข้าประเทศไทย ทำให้ท้องฟ้าดูไม่น่าสบอารมณ์สักเท่าไหร่ สีตุ่นๆ ฟ้าไม่เปิด แดดไม่ค่อยจะมี อย่าว่าแต่จะให้มีแดดเลยครับ แค่ฝนไม่ตกนี่ก็ถือว่าโชคดีมากแล้ว
  มาดูกันเลยครับ กับแก่งกระจานทริป....

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  20 กรกฎาคม 2010, 21:55   post id:2807
chaiwichit promnil
.

และสิ่งที่โชคไม่ค่อยจะเข้าข้างเอาซะเลยอีกอย่างหนึ่งคือ เขื่อนน้ำลดครับ ลดจนน่าตกใจ ถ้าไม่บอกว่านี่คือน้ำจากเขื่อนคงไม่รู้ แต่ก็อย่างว่าหล่ะครับ ในเมื่อมาถึงที่แล้วก็ต้องเก็บภาพกันซะหน่อย ได้บรรยากาศไปอีกแบบครับ สถานที่เดี่ยวกันแต่ไปต่างเวลา ก็จะได้ภาพคนละแบบครับ....

Image
 naryak (21 กรกฎาคม) 
naryak:แม้น้ำลดฟ้าฝนไม่เป็นใจสำหรับถ่ายาพ..แต่บรรยากาศน่านอนจริงๆ..
3.  20 กรกฎาคม 2010, 21:56   post id:2808
.

Image
naryak:สวยครับรูปนี้ชอบๆ..
4.  20 กรกฎาคม 2010, 21:57   post id:2809
.

Image
naryak:ถ้าเกาะกลางนั้นอยู่ใกล้อีกหน่อยคงดีนะ..
5.  20 กรกฎาคม 2010, 21:59   post id:2810
.

น้ำน้อยมากครับ ถึงขนาดที่ว่า คนสามารถลงไปเดินเล่นได้...

Image

naryak:คนที่ทำเกษตรคงได้รับความเดือดร้อน..
6.  20 กรกฎาคม 2010, 22:05   post id:2811
.

ไปถึงที่แก่งกระจานก็ประมาณเกือบๆ จะบ่ายสามโมงได้ครับ พอถึงก็ขึ้นไปเก็บภาพบนสันเขื่อน หลังจากนั้นก็กลับลงมาที่พัก เพื่อพักผ่อนตามอัธยาสัย ที่รีสอทซ์ ที่ไปพักก็จะมีเครื่องเล่นไว้ให้เล่นน้ำกัน และเครื่องเล่นที่รู้สึกว่าถูกใจผมและเพื่อนๆ มากซะเหลือเกินคือไอ้เจ้าไสลเดอร์ครับ สนุกมาก  ส่วยที่พักอื่นๆ ก็จะมีกิจกรรมที่แตกต่างกันออกไป เช่นร่องแก่ง เป็นต้น

Image

naryak:ไม่มีรูปสไลด์เดอร์ให้ดูเหรอโม้ม..
7.  20 กรกฎาคม 2010, 22:11   post id:2812
.

หลังจากเล่นน้ำเหนื่อยแล้ว ก็เปลี่ยนเสื้อผ้า ออกไปลุยถ่ายรูปกันต่อครับ จุดนึงที่ขาดเสียไม่ได้ถ้าหากมาที่แก่งกระจานแล้ว ต้องไปเก็บภาพให้ได้คือ สะพานแขวน ครับ เป็นจุดไฮไลท์จุดนึงในหลายๆ จุดของที่นี่เลยก็ว่าได้ ที่นักท่องเที่ยวและบรรดานักถ่ายภาพจะต้องไปสัมผัส

Image
naryak:เห็นแล้วไม่รู้จะกล้าเดินข้ามเป่านะ
8.  20 กรกฎาคม 2010, 22:16   post id:2813
.

พอถึงตอนเช้าของวันรุ่งขึ้น ก็ต้องขึ้นไปที่นี่เลยครับ "พะเนินทุ่ง" เป็นอีกจุดที่นักท่องเที่ยวนิยมขึ้นไปชมทั้งพระอาทิตย์ขึ้นและพระอาทิตย์ตกดิน อีกทั้งทะเลหมอกยามเช้าครับ แต่น่าเสียดาย พอขึ้นไปแล้วแดดก็ไม่มี หมอกเองก็น้อย แถมฝนตกอีกต่างหาก เซ็งไปตามๆ กันครับ....(เสียดายมากมุมนี้ ถ่ายมาตั้งหลายรูป ไม่ชัดสักรูป เป็นมุมยอดนิยมด้วยนะเนี่ย)

Image
9.  20 กรกฎาคม 2010, 22:18   post id:2814
.

ส่วนหนึ่งของหมอก ณ พะเนินทุ่งครับ

Image
naryak:หมอกน้อยๆก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ..
10.  20 กรกฎาคม 2010, 22:20   post id:2815
.

ไม่มีอะไรน่าตื่นตา ตื่นใจ กลับกันดีกว่า

Image
naryak:WOW!! ระเบิดมาได้ดีเลยครับ..
11.  20 กรกฎาคม 2010, 22:23   post id:2816
.

เซ็งเป็ด.....

Image

12.  20 กรกฎาคม 2010, 22:35   post id:2817
.

แต่ถึงอย่างไรเสีย ถึงสภาพอากาศจะเป็นอย่างไร หากเราได้ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ พี่ๆ คนรู้ใจแล้ว ทริปนี้ก็เป็นทริปที่สนุกอีกหนึ่งเลยทีเดียวครับ คงมีโอกาสได้ไปเที่ยวกันใหม่อีก ในทริปต่อๆ ไปนะคร๊าบ

ขอทิ้งท้ายด้วยสองรูปกับสมาชิกในทริปแล้วกันนะคร๊าบ.....

Image

Image
naryak:แม้จะผิดหวังแต่ทุกคนก็ยิ้มแย้มดีครับ..
13.  21 กรกฎาคม 2010, 09:41   post id:2818
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

อ้าว! โม้มตัดหน้าผมไปแก่งกระจานก่อนซะแล้ว..ผมเองก็ยังไม่เคยไปที่นี่..
ได้ยินแต่คำล้ำลือว่าสวยนักสวยหนา..เห็นรูปวิวตอนเย็นๆที่เขาถ่ายกันมาแล้วอยากไปบ้าง..
เออ! แล้ววิวพระอาทิตย์ตก..วิวช่วงทไวไลท์ไม่มีเลยเหรอครับ..
ดูหลายๆรูปแล้วสภาพอากาศคงไม่แย่ขนาดนั้นมั้ง..เอามาให้ดูซะดีดี..
แต่ยังไงผมคงต้องรอปีหน้าแล้วล่ะ ไม่ว่าเขื่อนที่ไหนก็น้ำแห้งกันหมด..
น่าเห็นใจเกษตรกรไทยจริงๆนะครับ..

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี