[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ขอปรับปรุงเว๊บนิดๆหน่อยๆนะครับ..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » คุยข่าวบอกเก้าเล่าสิบ

วันเวลาปัจจุบัน 16 ธันวาคม 2017, 23:49  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  16 มกราคม 2011, 09:18   post id:4941
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

ใครเข้าเว๊บในช่วง 2-3 นี้คงสงสัยว่า เว๊บนี้เป็นอะไรไป..
โดนแฮ๊กหรือโดนไวรัสหรือเปล่า ดูแปลกไปไม่เหมือนเดิม..
ก็อยากจะบอกว่าไม่มีอะไรมากหรอกครับ..

พอดีมีเพื่อนบอกว่าเว๊บเข้ายากและเข้าได้ช้ามาก..
เพื่อนบางคนกลับบอกว่าใช้เน็ตที่โรงงานแล้วเข้าเว๊บอื่นแสนลำบาก..
แต่เข้าเว๊บ naryak ได้ครับ สองสามวันมานี้ผมเลยไล่ดู Source code..
ที่ผมเขียนโน่นนี่ในเว๊บ ปรับปรุงให้กระชับตัดโค๊ดส่วนเกินออกไปบ้าง..

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  16 มกราคม 2011, 11:24   post id:4944
naryak
.

ทำไปทำก็เกิดลูกติดพันอยากจะเปลี่ยนธีมบ้างจะได้ไม่น่าเบื่อ..
แต่ก็สรุปกับตัวเองไม่ได้ว่าแต่ละส่วนจะใช้สีอะไร..
ก็เลยทำให้หน้าแรกเคลียร์ๆไว้ก่อน เดี๋ยวค่อยตัดสินใจอีกที..
ถ้าเพื่อนๆจะเสนอแนะก็บอกมาได้เลยนะครับ..

ผมเองก็งงกับชีวิตพอสมควร จริงๆเรื่องนี้มันเกิดขึ้นในใจผมมานานแล้ว..
ระหว่างเขียนเว๊บเองกับการเอาเวลาว่างออกไปถ่ายรูปโพสรูปดีกว่ามั๊ง..
เว๊บใช้การได้อยู่แล้วก็ใช้กันไปไม่ต้องใส่ใจกับมันมาก..

เมื่อวานนี้น้าต้อมโทรศัพท์มาคุยด้วย น้าต้อมก็แนะนำให้ผมหยุดได้แล้ว..
ต่อให้เว๊บมีลูกเล่นหรือสวยงามแค่ไหน ก็ไม่ได้ช่วยอะไรนัก..
น้าต้อมบอกว่าไม่ได้เข้ามาเพื่อชมหน้าตาเว๊บ แต่มาเพื่อชมรูปในนี้ต่างหาก..

3.  16 มกราคม 2011, 11:49   post id:4945
naryak
.

คิดแล้วก็อยากทำอย่างนั้นครับ มันก็จริงของน้าต้อมว่าหน้าตาไม่ใช่คำตอบสุดท้าย..
ผมเลยคิดไปถึงโน่นเลยว่า คนไม่สวยไม่หล่อก็มีแฟนได้ คนสวยคนหล่อบางคนกลับไม่แฟนซะอีกแน๊ะ..!

แต่ทั้งการถ่ายภาพทั้งการเขียนเว๊บมันคืองานอดิเรกที่ผมรัก..
เวลาออกไปถ่ายรูปมันทำให้ใจผมนิ่งมีสมาธิและมีความสุขที่ได้ยกซัตเตอร์..

การได้เขียนโปรแกรมถึงมันจะทำให้ผมอยู่ในวังวน หรืออยู่ใน Loop ครั้งแล้วครั้งเล่า..
แต่ถ้าโลกนี้ไม่มี Loop จะเขียน code อะไรที..คงยาวเฟื้อยไม่รู้จบแน่ๆครับ..
ผมจึงรู้สึกท้าทายและเพลิดเพลินที่จะหาทางหลอกล่อคอมพิวเตอร์ให้ประมวลผลตามที่เราคิดไว้..

4.  16 มกราคม 2011, 12:02   post id:4946
naryak
.

จริงๆผมไม่รู้เรื่องเขียนโว้งเขียนเว๊บอะไรนี่หรอกครับ..
วันหนึ่งอยู่ดีๆน้าต้อมโทรมาหาผม แล้วบอกให้ผมช่วยแกะโค้ด "phpBB" หน่อย..
ผมไม่รับปากอะไรแต่ก็โดนคะยั้นคะยออยู่นาน จนเผลอตอบตกลงไปว่าจะช่วย..

ปัญหาที่ต้องการคำตอบต่างๆก็ได้มาจากการเสิร์ชเน๊ตแทบทั้งนั้น..
Google หรืออากู๋ของเรา ตอบทุกคำถามที่ผมไม่รู้จนผมสามารถเข้าใจอะไรหลายๆอย่าง..
จนทุกวันนี้ทำให้ผมสามารถแก้ไขปรับปรุงเว๊บเองได้บ้าง..

จะว่าไปแล้วถ้าน้าต้อมไม่อยากให้ผมมั่วแต่เขียนโน่นเขียนนี่เอง..
น้าต้อมอยากให้ผมออกไปถ่ายภาพโพสภาพมากกว่ามานั่งจับเจ่าอยู่หน้าจอคอม..
น้าต้อมก็ไม่น่ามายัดเยียดและขอร้องให้ผมช่วยแกะ code phpBB ในวันนั้นนะครับ..เพ่!!!

5.  16 มกราคม 2011, 14:11   post id:4954
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

รอกล้องใหม่ผมหน่อยนะคับ คุณnaryak เผื่อผมจะตามคุณ naryak ไปถ่ายรูปด้วยนิ  

=^_^=
 naryak (16 มกราคม) 
naryak:ได้ได้ครับ..ว่าแต่ว่ากล้องใหม่ต้องไปเชียงใหม่หรือเปล่านิ..

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี