[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Black Rapid RS-series Camera Straps..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » คุยข่าวบอกเก้าเล่าสิบ

วันเวลาปัจจุบัน 25 พฤษภาคม 2018, 08:32  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  20 กรกฎาคม 2010, 15:03   post id:2803
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

ก่อนอื่นชวนเพื่อนๆชมวิดีโอกันก่อนจะได้รู้เลยว่าเจ้า Black Rapid RS-straps..
มันคืออะไรกันแน่..

Link

aekkorn (12 กันยายน) 
 Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  20 กรกฎาคม 2010, 15:46   post id:2805
naryak
.

หลังจากผมนั่งดู video สาธิตการใช้งาน Black Rapid Camera Straps แล้ว..
ผมบอกกับตัวเองทันทีครับว่า "มันคือสะพายกล้องที่จะเหมาะกับผมมากที่สุด"..

จากการออกทริปถ่ายรูปบ่อยๆผมรู้สึกไม่คล่องตัวเอามากๆเวลาเอาสายสะพายกล้องมาห้อยคอ..
มันทั้งหนักทั้งกดทับต้นคอจนผมทนไม่ไหว ผมก็จะเปลี่ยนมาใช้วิธีสะพายพาดบ่าแทน..
แต่ก็เจอปัญหาเวลาเดินๆมันคอยจะหลุดจากบ่าเราประจำ ผมก็จะเปลี่ยนมาเป็นสะพายแล่ง..
แปลไทยเป็นไทยหน่อยเผื่อมีคนไม่รู้ว่าจักสะพายแล่งเป็นไง สะพายแล่งก็คือการสะพายเฉียงบ่านั่นแหละครับ..

ที่นี่พอเอากล้องสะพายแล่ง แล้วจะยกกล้องขึ้นถ่ายภาพ สายก็สั้นเกินไปอึดอัดโคตรๆ..
แต่มันดีตรงที่ไม่หนักจนคอจะหักเหมือนกับเราห้อยคอครับ..
ครั้นจะยืดสายให้ยาวกว่าปกติของการคล้องไว้ที่คอ มันก็เกะกะไปอีก..

ผมก็เลยห้อยคอ พาดบ่า สะพายแล่งสับเปลี่ยนกันไป..

พอมาเจอสายสะพายกล้องของ  Black Rapid RS-series ผมก็ตัดสินใจสั่งซื้อ Black Rapid RS-7 ทันทีครับ..อิอิ! สายกล้องในฝัน..

แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ของมาครับคาดว่าสัปดาห์หน้าคงได้ RS-7 มาทดสอบการใช้งาน..
ว่าจะคล่องตัวและตัดความรู้สึกแบกรับน้ำหนักตัวกล้องกะเลนส์ได้ดีแค่ไหน..

Black Rapid มีด้วยกันหลายรุ่นครับ บางรุ่นสามารถซื้อ MODS เสริมได้เช่นกระเป๋าขนาดเล็ก กระเป๋าขนาดกลาง สายรัดเสริม..
บางรุ่นก็จะมีซองใส่ iPhon มาให้แล้วเช่นรุ่น RS-5 แต่ผมว่ามันเทอะทะไปหน่อย..
ส่วนรุ่น RS-4 ก็คล้ายๆกับ RS-7 แต่ RS-7 พัฒนาให้สายโค้งกระชับเข้ากับร่องไหล่และติดตั้งกระเป๋าใบเล็กได้..
และยังมีรุ่น Double Strap สามารถห้อยกล้องข้างลำตัวทั้งสองข้างพกกล้อง 2 ตัวซ้ายขวาได้ ก็น่าจะเหมาะกับช่างภาพมืออาชีพมากกว่าครับ..

อุปกรณ์เสริมอย่างอื่นก็มีพวก Fasten สกรูตัวยึดกับกล้องไว้คล้องกับสายนี้อีกที..
เผื่อมีกล้องหลายตัวจะหยิบตัวไหนมาใช้จะได้ไม่ต้องหมุนมันออกมาใส่กับกล้องอีกตัว..

ยังไงถ้าเพื่อนๆสนใจก็ดูรายละเอียดจากที่นี่ต่อนะครับ http://www.blackrapid.com/product/camera-strap/rs-7/

เอาไว้ผมได้ของมาเมื่อไหร่จะรีบเอาทดสอบใช้งานดู แล้วจะนำมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ..  

อัพเดท 23/07/2010  Black Rapid RS-7 ได้มาแล้วครับ..

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 1 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี