[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ทริปเร่งด่วน อาทิตย์นี้ที่อ่างทอง..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » คุยข่าวบอกเก้าเล่าสิบ

วันเวลาปัจจุบัน 24 ตุลาคม 2017, 05:31  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  17 มิถุนายน 2010, 18:20   post id:2261
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

เนื่องจากเพิ่งมีการพูดคุยเรื่องการไปออกทริปวันอาทิตย์นี้ระหว่าง ผม น้ายักษ์ และน้าเค แบบสดๆร้อน เมื่อตอนกลางวัน จึงเกิดทริปนี้ขึ้น
มีกำหนดการดังนี้ขอรับ

6:00 รวมพลกันที่ เซ็นทรัลลาดพร้าว เพื่อเดินทางไป วัดม่วง จังหวัดอ่างทอง เติมพลังกันเองก่อนออกเดินทางด้วยเด้อ
7:30 เดินทางถึงวัดม่วง ถ่ายภาพพระพุทธรูปกลางแจ้งที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ(มั๊งคับ) และหรือ ถ่ายภาพอื่นๆตามจินตนาการ  
10:30 เดินทางออกจากวัดม่วง ไปยังตลาดน้ำอโยธยา ถ่ายภาพในบรรยากาศเก่าๆแนวๆ แต่ม่ายมีนางแบบนิ
จากนั้นก็เดินเที่ยว ทานข้าวกลางวัน จีบแม่ค้าน่ารักๆ ..... ขอถ่ายรูปในร้านหน่อยนะค้าบ
หรือจาถ่ายสาวๆที่มาเที่ยวกลุ่มอื่นๆ อันนี้ก็แล้วแต่คับ ..... ถ้ามีอารายผมวิ่งก่อนนะคับ

15:00 ออกเดินทางจากตลาดน้ำอโยธยา ไปถ่ายภาพวัดในจังหวัดอยุธยา
ซึ่งยังม่ะทราบว่าจาเป็นวัดไหนเลยคับ เดี๋ยวขอไปหาข้อมูลเพิ่มก่อนเด้อ แต่ถ่ายกันจนสิ้งแสงแน่นอน
:หุหุ:

คาดว่าคงกลับมาถึงกรุงเทพฯ ม่ายเกิน 2 ทุ่มล่ะคับ
ขณะนี้มีผู้เข้าร่วมแผนปรองดอง เอ๊ย!! ร่วมทริปแล้วดังนี้
- น้ายักษ์
- น้าเค
- ผม / เพื่อนผม / อ้ายอ้วน

ครายสนจายมาเดินทางไปถ่ายรูปขำๆ เน้นวิว(วัดและโบราณสถาน)นิดหน่อย ก็ขอเชิญนะค้าบ

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  17 มิถุนายน 2010, 18:25   post id:2262
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

เพื่อนๆท่านใดสนใจลงชื่อได้นะครับจำนวนที่นั่งอยู่ที่ 8 ท่าน..
ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ตัวท่านเองท่านกินเยอะก็จ่ายเยอะ..ส่วนค่าเดินทางมีรถตู้ พร้อมคนขับหน้าตาดีบริการฟรีตลอดเส้นทางครับ..

ปล. คุณตี๋คุณจุ๋มสละสิทธิ์ไปแล้วยังไงถ้าเคลียร์ได้อยากไปร่วมกิจกรรมด้วยก็ขอเชิญนะครับ..
งานนี้ผมกะว่าจะไปสักสี่ห้าคนไปๆมาๆ LoneWolf เสนอไปวัดม่วงที่มีพระพุทธรูปกลางแจ้งองค์ใหญ่สุดๆ..
ก็เลยคิดว่าไปทั้งทีชวนเพื่อนไปสัก 8 คนเต็มรถตู้ไปเลยครับ..สนุกดีครับ..

3.  17 มิถุนายน 2010, 19:38   post id:2263
blank.gif chaiwichit promnil เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 567      ได้ใจ : 474      มอบใจ : -38  

.

ผมขอติดตามไปด้วยคนนะคร๊าบ ไปกะคนที่เขาถ่ายรูปเก่งๆ มันจะทำให้เรามีพลัง มีกำลังใจอยากจะถ่ายรูปครับ ฮิฮิ....รับผมไว้พิจารณาด้วยคนคร๊าบ

4.  17 มิถุนายน 2010, 20:30   post id:2264
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

อัพเดท..

1 - น้ายักษ์
2 - น้าเค
3 - LoneWolf
4 - ป้อม
5 - อ้วน
6 - โม้ม

5.  18 มิถุนายน 2010, 09:05   post id:2265
 tee เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 808      ได้ใจ : 657      มอบใจ : 0  

.

ขอบคุณครับที่ชวน
ผมต้องเข้าไปทำงานวันอาทิตย์ครับ(อดไป)
ไว้มีทริปไหน ผมว่างจะไปร่วมแจมด้วยครับ

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี