[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Test GF1 + AF-S 70-200 VR ใครว่าปรับ F-Stop ไม่ได้..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทิพแอนด์รีวิว

วันเวลาปัจจุบัน 22 ตุลาคม 2017, 15:04  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  02 ธันวาคม 2010, 00:54   post id:4641
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

ปวดหัวมาหลายวันเพราะผมไม่รู้จะเอาไงดีกับทริปพุกามที่จะไปในอีกไม่กี่วันนี้..
เท่าที่ฟังๆมาที่นี่ต้องใช้เลนส์เทเลยาวๆ บางจังหวะอาจต้องใช้ 400-500 mm หรือสูงกว่านี้ก็ดี..
ผมเองมีเลนส์เทเลยาวสุดก็ AF-S 70-200 VR แค่นี่แหละครับ แต่ก็ยังพอมี TC 2X ให้ต่อเป็น 140-400 ได้เหมือนกัน..
แต่คุณภาพอาจไม่เท่าเลนส์ 300-400 เดี่ยวๆ..

เพื่อนคนหนึ่งก็แนะนำให้หากล้องตัวคูณมาใช้กับ 70-200 แทนที่จะซื้อเลนส์ 300 F/4 มาใช้..
แถมเราจะได้กล้องสำรองติดกระเป๋าไปไหนมาไหนด้วย เออ! ความคิดดีแฮะ..ใจซักเอียงไปที่กล้องตัวคูณซะแล้ว...

*ดึกแล้วง่วงมั๊กๆไว้มาเล่าให้ฟังต่อครับ..

เซ็ตกล้องแสตนดาร์ด WB:Auto  Crop:100%  ไฟล์ RAW แปลงเป็น JPG ใน PS อย่างเดียวครับ..
 Image

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  03 ธันวาคม 2010, 09:38   post id:4644
blank.gif vintagebokeh เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 118      ได้ใจ : 73      มอบใจ : 9  

Classic Bokeh is My Life ..

.

จะเดินทางอยู่แล้ว...ยังมีแรงมาโพสท์นะคร้าบพี่...

แล้วลืมฝากกุญแจบ้านให้ผมอีกแล้ว....ไปหลาย ๆ วันอย่างนี้ผมจะเข้าไปจิบไวน์เย็น ๆ ได้ยังไงเนี่ย...

naryak (12 ธันวาคม) 
naryak:ผมก็แขวนกุญแจไว้ใต้ต้นมะยมหน้าบ้านแล้วนะ พี่ต้อมดูดีๆก่อนจะว่าผมหน่อยซิ.. , naryak:สงสัยไวท์แดงไวท์ขาวที่ีผมแช่ไว้ให้พี่คงบูดแล้วแน่ๆ..555+
3.  05 มกราคม 2011, 09:09   post id:4774
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

**ขออภัยเพื่อนๆด้วยนะครับ ว่าจะมาเขียนต่อแต่ไฟล์ภาพประกอบที่ทำเก็บไว้ใน Hard Disk ลูกหนึ่งพังแบบไม่ได้ตั้งตัว..
เมื่อวานนี้ผมนำ Hard Disk ลูกนั้นส่ง Dcom และยื่นความจำนงว่าต้องการให้กู้ไฟล์ให้ด้วย..
ไม่อยากจะเชื่อเลยว่า H/D 500 Gb ต้องเสียค่ากู้ข้อมูล 2,140 บาทซึ่งสามารถซื้อ H/D ลูกใหม่ได้เลยแถมเหลือเงินอีกด้วยครับ..
ยังไงถ้า Dcom สามารถกู้ข้อมูลได้ผมรีบมาเขียนกระทู้นี้ต่อโดยเร็วเพราะน้าต้อมแอบสงสัยแล้วว่า เลนส์ AF-S ต่อกับ GF1 แล้วมันปรับ F-stop ได้เหรอ..
แต่ถ้ากู้ไม่ได้ผมคงต้องหาเวลาไป Test ใหม่อีกที ขอบคุณครับ..

4.  06 มกราคม 2011, 23:55   post id:4779
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

จวยแล้วงัยผม อย่างนี้ต้องเอาภาพใน HD มาตรวจดูและสำรองข้อมูลเพิ่มมั่งซะแว้ว  :xs:

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี