[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Time Lapse : ตัดผมทรง "สกินเฮด"
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » Time Lapse & วีดีโอโชว์

วันเวลาปัจจุบัน 16 ธันวาคม 2017, 23:56  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  12 ตุลาคม 2011, 17:42   post id:6198
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

ปกติอยู่บ้านผมจะปล่อยตัวสบายๆแต่เวลาจะออกทริปถ่ายรูปเมื่อไหร่ละก้อ..!
ต้องแปลงร่างเปลี่ยนลุคด้วยการตัดผมทรงใหม่ทุกที และสำหรับทรงผมที่ตัดเป็นประจำ..
ขอให้ผมได้โผล่หน้าเข้าไปในร้านบาร์เบอร์เจ้าเดิม ช่างก็รู้แล้วว่าน้ายักษ์ต้อง "สกินเฮด" เบอร์ 1 เท่านั้น..

แต่ก่อนผมสกินเฮดเบอร์ 2 นะแต่รู้สึกว่าไม่นานเท่าไหร่ผมเพ่าหนวดเครามันยาวเร็วชะมัด..
ก็คงเป็นเพราะปล่อยเนื้อปล่อยตัวไม่ได้สนใจใยดีกับทรงผมมากนัก จะว่าอีกอย่างก็คือ..ไม่เหลียวแลกระบาลตัวเองนั่นแหละครับ..!
ตอนหลังๆก็เลยเบอร์ 1 ตลอดแต่ก็ยังรู้สึกว่ามันยาวเร็วอยู่ สงสัยครั้งหน้าผมคงต้องโกนหัวไปเล้ยยย..น่าจะดีแฮะ..

วันนี้ตอนผมเดินเข้าไปในบาร์เบอร์ร้านตัดผมชาย เห็นช่างนั่งหงอยๆ..
ก็เลยถามว่าไม่มีลูกค้ามาตัดผมเลยเหรอ ช่างบอกวันนี้ผมพุธไม่ค่อยมีใครตัดผมกัน..

อ้าว! ว่างขนาดนั้นเลย ผมเลยปิ๊งๆๆๆ..ไอเดียกระฉูดอีกแระ เอาละวะ! ถ่าย Time Lapse ตัดผมทรงสกินเฮด ซะเลย..
ถือว่าเป็นซีรีย์ต่อเนื่องจากครั้งที่แล้วผมทำ Time Lapse สาธิตถักเปีย และได้ขึ้นเว๊บให้เพื่อนๆชมกันแล้ว..

สำหรับชุด "สกินเฮด" นี้ผมถ่ายภาพต่อเนื่องโดยตั้งกล้องบันทึกภาพทุกๆ 3 วินาทีเหมือนชุดถักเปีย..
แล้วนำภาพทั้งหมดมา Crop ที่ขนาด 1920x1080 ตอนเอาเข้าโปรแกรม iStop Motion ผมตั้งเฟรมเรตไว้ที่ 10 ภาพต่อวินาที..
ส่วนวิธีคำนวณคร่าวๆพอเป็นแนวทางผมเขียนวิธีทำ Time Lapse ไว้ ถ้าสนใจก็เชิญดูได้ที่นี่นะครับ..ขอบคุณครับ..

aekkorn (20 ธันวาคม) 
 Quick Comment
vintagebokeh:ใช้กล้องกีตัวครับพี่..., naryak:ใช้ตัวเดียวครับแต่ครอปเป็นสองมุมเอา, ชูศักดิ์ :สุดยอดน้ายักษ์ หล่อเลยครับ ชอบๆๆๆๆๆมาก , admin: , Depth:ตอนยังไม่ตัดเนี่ย หึหึใช้ได้เลย... แต่พอตัดแล้วหล่อมากค่ะ , aekkorn:นึกว่าพี่โดมซะอีก อิอิ, naryak:น้าพลลองสกินเฮดบ้างซิเผื่อหล่อแบบโดมเหมือนผมอ่ะ..
ตอบกระทู้และอ้างถึง

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี