[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
วัดไตรมิตร
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 21 ตุลาคม 2017, 13:24  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4
46.  25 มีนาคม 2010, 13:52   post id:1392
 tee เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 808      ได้ใจ : 657      มอบใจ : 0  

.

คุณเพ้ง พี่ยักษ์  ผมขอเก็บไว้ไปทริปหน้านะครับ
วันอาทิตย์นี้พาพ่อไปแถวนั้น  แต่ห่วงเขา อายุมากแล้วครับ
ผมสนใจทริปน่านครับ แต่วันอาทิตย์มักจะติดงาน
มีอะไรส่งข่าวด้วยครั บ
ขอบคุณครับ

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
47.  28 มีนาคม 2010, 21:21   post id:1421
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

tee wrote: [View Post]
คุณเพ้ง พี่ยักษ์  ผมขอเก็บไว้ไปทริปหน้านะครับ
วันอาทิตย์นี้พาพ่อไปแถวนั้น  แต่ห่วงเขา อายุมากแล้วครับ
ผมสนใจทริปน่านครับ แต่วันอาทิตย์มักจะติดงาน
มีอะไรส่งข่าวด้วยครั บ
ขอบคุณครับ

กลับมาแล้วทริปนี้แดดร้อนคนเยอะ แถมด้วยอุปกรณ์ที่ไม่คุ้นเคย..

ไม่เป็นไปตามคาดที่น้า LoneWolf บอกว่าวัดพระแก้นักท่องเที่ยวจะน้อยเพราะพิษแดงร้าย..
เที่ยวนี้เจอนักท่องเที่ยวหลายชาติเลยครับ โดยเฉพาะนักท่องเที่ยวจากจีน "เสียงดังโขมงโฉงเฉง" ไปทั่ววัดพระแก้ว..
นอกจากนั้นยังมีการปิดพื้นที่ต่างๆเพื่อบรูณะอีกหลายๆส่วน ทำให้นักท่องเที่ยวกระจุกตัวเบียดกันแน่ม๊ากมาก..

และทริปนี้ผมลองใช้กล้องฟิล์มที่พึ่งจับมา Nikon F100 ครับ..
กว่าจะถ่ายได้แต่ละรูปเพราะต้องรอมุมว่าง ผมยังต้องวัดนั้นวัดนี้ให้แน่ใจกว่าจะตัดสินใจกดซัตเตอร์ได้..โอ๊ย! บางทีก็พลาดโอกาสช่วงคนว่างๆไป..
จะถ่ายสาดเสียเทเสียเหมือน "กล้องดิจิตอล" ก็ไม่ได้ด้วย..
ผมฝากน้า LoneWolf ซื้อ "ฟิล์มสไลด์" ให้ 10 ม้วน พอเจอหน้าแกก็ทวงเงินค่าฟิล์มทันที 2,500 บาท..
ฮ่า! ม้วนละ 250 บาทเชียวครับ...

หลังจากทำมุมทำรูปกันไม่ได้ดังใจ พวกเราก็ไปหาอะไรกินกัีน..
งานนี้ไกด์หนุ่มรูปหล่อแนะนำ "ข้่าวมันไก่ ร้านไท้เฮง ตรอกเต๊า เยาวราช"..
ขอบอกว่าอร่อยมากๆ ตามด้วย "สุกี้รวมมิตร" งานอิ่มสุดๆแถมจ่าย 100 เดียวเพราะน้า LoneWolf เลี้ยงซะงั้น..

แล้วพวกเราก็ไปต่อ "วัดไตรมิตร" นี่แหละครับ..
ต้องบอกตรงๆว่าเห็นคนแล้วอยากจะถอยกลับจริงๆ..
ผมกับน้า LoneWolf ตัดสินใจถ่าย "พระพุทธรูปทองคำ" กันก่อน..
ใช้เวลา 1 ชั่วโมงเต็มผมถ่ายมาได้ 11 รูป เวลาส่วนใหญ่รออย่างเดียวครับ..

น่าเสียดายครับพวกเราทำเวลาไม่ได้เลยตั้งแต่ "วัดพระแก้ว ถึง วัดไตรมิตร"..
พอได้ภาพ "พระพุทธรูปทองคำ" แล้ว ก็เลยขอพอแค่นี้ก่อนเอาไว้มาวันธรรมดากันดีกว่าครับ..

48.  29 มีนาคม 2010, 09:32   post id:1422
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

เข้ามาสารภาพความผิดคับ เหอ เหอ เหอ ............. ขออภัยด้วยก๊าบคุณ naryak

ม่ายคิดว่าค่าฟิล์มจาแพงเยี่ยงน้านเหมือนกันคับ ดีที่ผมกดตังค์ก่อนเข้ากรุงไปเยอะนะเนี่ย
ม่ายงั้นหมดตั้งกะยังม่ายซื้อฟิล์มแว้ว  :xs:

เรื่องอาหารร้านไท้เฮง
เห็นคุณ naryak ทานน้อยนึกว่าจาม่ายถูกปากซะแว้ว ........
ก็คุณ naryak ทานน้อยซะขนาดน้าน ส่วนกระผมก็ เอ็นจอยอีตติ้ง เพลินไปเลย จาห้ายออกเท่ากันก็คงม่ะสมควร
เลยคิดในใจว่า ผมขอออก 2ใน3 ก็ละกัน แต่ผิดคาดตรงที่ ราคาอาหารออกมาจ่ายน้อยก่าที่คิดคับ
สงสัยมาจากสุกี้ชามเล็กนั้นเอง แรกๆสั่งไปคิดว่าน่าจามาเป็นหม้อเลยนะนั่น(ราคาชุดละ 200)
จะออกเองหมดเดี๋ยวคุณ naryak จาว่าเอา เลยขอแค่ 1ใน3 ก็พอคับ

ขอบคุณ คุณ naryak ที่เลี้ยงข้าวเช้า ออกค่ารถ ให้ด้วยนะคับ ...... รู้สึกว่างานนี้ม่ายค่อยด้ายออกตังค์เลยวุ้ย

:tata:  :tata:  :tata:

สุดท้าย ขอโทษที่มานผิดแผนไปขนาดนี้นะค้าบ โอกาสหน้าอย่างไร จาขอแก้ตัวใหม่ก๊าบ

=^_^=

49.  29 มีนาคม 2010, 10:59   post id:1431
 tee เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 808      ได้ใจ : 657      มอบใจ : 0  

.

สวัสดีครับ
วัดไตรมิตรคนเยอะเสมอครับ
ผมไปรอตอนประตูเปิด ประมาณ 8 โมงเช้า
พอประตูเปิดคนก็วิ่งขึ้นไปถวายผ้าแก่พระทองคำ ทำนองว่าได้ถวายคนแรก
พอเราเดินไปถึง คนก็เต็มไปหมด
สู้ต่อไปครับ

50.  29 มีนาคม 2010, 14:08   post id:1439
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

คงต้องมีรอบหน้าวันธรรมดาล่ะคับ คุณตี๋  

=^_^=

51.  30 มีนาคม 2010, 09:32   post id:1461
 Jum เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 84      ได้ใจ : 64      มอบใจ : 0  

.

ฮิฮิ   มาแอบฟังหนุ่มๆช่างภาพเค้าคุยกัน       :แคะ:

52.  31 มีนาคม 2010, 01:17   post id:1480
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

Jum wrote: [View Post]
ฮิฮิ   มาแอบฟังหนุ่มๆช่างภาพเค้าคุยกัน       :แคะ:

เชิญตามสบายนะครับ ตอนเจอหน้ากันผมคุยไม่ค่อยเก่ง แต่อยู่หน้าจอเรื่องคุยมันเยอะแยะไปม๊ดดดด..  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี