[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
เรื่อยเปื่อยแถวๆที่พัก
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 24 ตุลาคม 2017, 05:25  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  10 กุมภาพันธ์ 2011, 18:43   post id:5175
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ไม่ได้เข้ามานานเลยคับ แบบว่า ไม่ค่อยได้มีโอกาสไปไหน สุดท้ายผมก็เลยตัดสินใจพาลูกชายไปชมบรรยากาศชายทะเลในละแวกที่ผมพักคับ

ออกไปด้วยกันตั้งแต่ตะวันยังไม่ขึ้นเลยคับ ง่วงพอดูเลยล่ะ  

ภาพแรกที่ถูกใจคับ ถ่ายบริเวณสะพานก่อนถึงปากแม่น้ำระยอง

Image

=^_^=
 naryak (11 กุมภาพันธ์), aekkorn (12 กุมภาพันธ์) 
 Quick Comment
naryak:พึ่งรู้พึ่งได้เห็นว่าระยองก็มีมุมสวยๆแบบนี้ด้วยครับ..
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  10 กุมภาพันธ์ 2011, 18:46   post id:5176
LoneWolf
.

สงสัยย่อภาพรอบนี้ ผมคงตั้งคุณภาพในการย่อน้อยไปหน่อยคับ ภาพดูแตกๆเยยนิ

แล้วก็เดินต่อไปยังบริเวณปากแม่น้ำคับ เพิ่งเห็นว่าเค้ากำลังสร้างเจ้านี้พอดี เลยกดมาซะ 1 แช๊ะ

Image

=^_^=

naryak:ผมว่าย่อแล้วดีไม่ดีส่วนหนึ่งอยู่ที่แสงในภาพาพด้วยน๊าาา ภาพาพนี้แสงน้อยก็คงต้องทำใจครับ..
3.  10 กุมภาพันธ์ 2011, 18:47   post id:5177
LoneWolf
.

โฉมหน้าเจ้าลูกชายของผมคับ  

Image

=^_^=
 naryak (11 กุมภาพันธ์) 
naryak:555+ คิดว่าลูกชายคือ D7000
4.  10 กุมภาพันธ์ 2011, 18:51   post id:5178
LoneWolf
.

ระหว่างทางกลับที่พักก็เหลือบไปเห็ยเจ้าเหมียวตัวนี้คับ  

แต่พอผมจะเข้าไปใกล้ มันก็เดินหนีผมไปซะงั้น รูปนี้เป็นช่วงแรกที่มันยังงงๆไม่เดินหนีผมคับ

Image

=^_^=

naryak:ไม่อยากให้มันหนีต้องลูบใต้คางนะครับ..
5.  10 กุมภาพันธ์ 2011, 18:54   post id:5179
LoneWolf
.

อ่ะ ..... พอตั้งตัวได้ก็เดินหนีผมไปเรื่อยๆ ผมก็เลยต้องซูมยาวๆเพื่อที่มันจะได้ไม่เดินไปไหนตอนที่ผมจะถ่าย
แต่ปรากฎว่า ภาพเบลอคับ     18-105 หวีอ้า เอาไม่อยู่ซะงั้น ต้องไปฝึกใหม่อีกแย้ว  

ดีว่ารูปนี้ย่อแล้วยังไม่น่าเกลียดนิ

Image

=^_^=

6.  10 กุมภาพันธ์ 2011, 18:56   post id:5180
LoneWolf
.

จากนั้นผมกะเจ้าลูกชายก็กลับไปหาข้าวเช้าหม่ำกันล่ะคับ แล้วก็เริ่มวันที่วุ่นวายกันต่อไป  

=^_^=

naryak:ทำงานต่อล่ะซี..
7.  11 กุมภาพันธ์ 2011, 19:39   post id:5193
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

น่าสงสารคุณ LoneWolf จริงๆท่าทางจะยังไม่คุ้นกับกล้อง D7k ที่ถอยมาใหม่แน่ๆ..
จะลองกล้องทั้งทีต้องแหกขี้ตาตื่นแต่เช้า แถมยังต้องเหนื่อยปั่นลูกรักไปลองด้วยนิ..
ภาพแรกคอมโพสดีเลยครับผมชอบ หัวเรือและคนพายเรือจิ้มไปแนวแม่น้ำจนสุดสายตา..
ท้องฟ้าเช้ามืดอึมครึมแต่แสงที่เรือจัดจ้านตัดกันสุดๆ เวลามองนานๆแล้วไม่รู้จะกำหนดอารมณ์ไปทางไหนเลย อิอิ!
แต่บรรยากาศองค์ประกอบต่างๆในภาพทำให้ผมอยากไปเดินเล่นได้นิ..
ยังไงคุณ LoneWolf เซอร์เวย์หน่อยนะครับว่ามีอะไรน่าสนใจอีกมั๊ย พอที่จะคุ้มค่าน้ำมันรถไปถ่ายภาพสนุกๆที่นั่นหรือเปล่า..

8.  12 กุมภาพันธ์ 2011, 23:52   post id:5205
blank.gif vintagebokeh เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 118      ได้ใจ : 73      มอบใจ : 9  

Classic Bokeh is My Life ..

.

นั่นสิ...น้าเพ้ง...ประเดิมทริป..."หลงเสน่ห์ ระยองฮิ"...
ไปแบบ...เก็บแสงเช้า...คลอเคล้าแสงเย็น...แล้ว...กลับมาคัดรูป...
ส่งเข้าประกวด... ทริปโดย...น้าเพล้งงงงงง......(ม๋าน้อยร้อยเหงา) เจ้าถิ่น...
ท่าทางจะเวิร์คนะ...เอาพวกกันเองนี่กันก่อน...นะ นะ นะ....

9.  14 กุมภาพันธ์ 2011, 09:35   post id:5221
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ได้คับ คุณ naryak เดี๋ยวถ้าที่พักใหม่เสร็จแล้วอาจไปสำรวจแบบจริงจังต่ออีกคับ  ส่วนตอนนี้อาจจะเป็นการสำรวจรอบเล็กๆไปเรื่อยๆ
ถ้าจะมาจริงๆหลังจากช่วงเช้าถ่ายละแวกปากแม่น้ำเสร็จ อาจจะมีการเดินชมย่านเมืองเก่าระยองกันมั่งล่ะคับ เดี๋ยวขอไปปรึกษาพี่ที่รู้จักกันก่อนนะคับ

ส่วนเรื่องการประกวด ...... อย่าถึงขนาดน้านเลยคับน้าต้อม ความสามารถมีม่ายถึงอ่ะคับ  

=^_^=
 naryak (14 กุมภาพันธ์) 
naryak:โอเคครับ...ให้เวลาทำการบ้าน..ยังไงก็ให้สมกับเป็นคนระยองหน่อยน๊าาา..

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 1 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี