[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ผัดผักรวมมิตร วิธีทำง่ายๆ
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » บล๊อกเม้าท์

วันเวลาปัจจุบัน 19 ตุลาคม 2017, 10:46  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  03 พฤศจิกายน 2010, 20:37   post id:3281
thailand.png jinnie7 เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มิถุนายน 2010 โพสท์: 10      ได้ใจ : 69      มอบใจ : 1  

.

ผัดผักรวมมิตร แค่คิดก็อยากกินแล้วละค่ะ  

อาหารจานนี้ถือเป็นอาหารจานสุขภาพอีกจานหนี่งของดิฉันนะคะ

และเป็นสูตรอาหารไม่ใส่ผงชูรสค่ะ

คุณค่าอาหารครบถ้วน แถมกินแล้วไม่อ้วนอีกตะหากค่ะ

ขั้นตอนการทำก็ไม่ยากเลยสักนิด เรามาเตรียมอุปกรณ์กันเลยดีกว่าค่ะ

•*.:。..-••°•.★* -εїз-อุปกรณ์-εїз- *★ .•°•-•..*。:.*•

☆→   บล็อกเคอรี่

☆→    กะหล่ำดอก

☆→  หน่อไม้ฝรั่ง

☆→   ต้นหอม

☆→    พริกชี้ฟ้า

☆→   แครอท

☆→   ข้าวโพดอ่อน

☆→   กุ้ง

☆→   กระเทียม

☆→   น้ำตาล

☆→   น้ำมันพืช

☆→   น้ำปลา

☆→   น้ำมันหอย

•*.:。..-••°•.★* -εїз-วิธีทำ-εїз- *★ .•°•-•..*。:.*•

นำผักต่างๆที่เตรียมไว้มาล้าง แล้วหั่นเป็นชิ้นพอคำพักใส่จานไว้

ส่วนพริกชี้ฟ้าก็เอามาหั่นเฉียงใส่ไว้รวมกันกับผัก เอากุ้งมาปลอกเปลือกเด็ดหัวออก  

ผ่ากลางล้างทำความสะอาด พักใส่ถ้วยทิ้งไว้ จากนั้นก็ตั้งกะทะใ่ส่น้ำมันพืช รอจนร้อน

ก็ทุบกระเทียมใส่ลงไป รอจนสุกก็เทผักที่เตรียมไว้ใส่ลงไป ใส่ตามด้วยน้ำมันหอย

น้ำปลา น้ำตาล ผัดคลุกเคล้าให้เข้ากัน ชิมรสดูจนอร่อยถูกใจ ก็ตักใส่จานได้เลย

เสิร์ฟพร้อมข้าวสวยร้อนๆ อร่อยอย่าบอกใครเลยค่ะ

Image

หน้าตาอาหารก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละค่ะ สีสันสดใสน่าทานใช่ใหมล่ะคะ

อ้อ..บอกอีกทีค่ะว่าผงชูรสไม่ต้องใส่ เน้นเพื่อสุขภาพล้วนๆนะคะ

และผักต่างๆก็เปลี่ยนได้ตามใจชอบนะคะ เอาละค่ะ..อาหารก็สุกพร้อมทานแล้ว  

คงต้องขอตัวไปทานข้าวก่อนนะคะ คนรอทานด้วยนั่งน้ำลายไหลแลัว

และโอกาสหน้าจะมาสอนวิธีทำไข่ลูกเขยให้ทานกันค่ะ บายยยยย.

••.•´¯`•.•• ♡^_^♡ ••.•´¯`•.•• ♡^_^♡ ••.•´¯`•.•• ♡^_^♡ ••.•´¯`•.•• ♡^_^♡ ••.•´¯`•.••

รายละเอียด : pad01.jpg ขนาดไฟล์ : 109.77 KB เปิดดูแล้ว : 37760 ครั้ง

naryak (20 มกราคม), Anonymous (03 กรกฎาคม), Anonymous (30 กรกฎาคม), Anonymous (03 กันยายน), Anonymous (03 กันยายน), Anonymous (14 ธันวาคม), Anonymous (02 มกราคม), Anonymous (02 มกราคม), Anonymous (31 มกราคม), Anonymous (17 มีนาคม), Anonymous (10 มิถุนายน), Anonymous (10 มิถุนายน), Anonymous (28 กรกฎาคม), Anonymous (06 สิงหาคม), Anonymous (14 สิงหาคม), Anonymous (15 สิงหาคม), Anonymous (16 สิงหาคม), Anonymous (03 กันยายน), Anonymous (13 กันยายน), Anonymous (14 กันยายน), Anonymous (21 พฤศจิกายน), Anonymous (24 ธันวาคม), Anonymous (10 กุมภาพันธ์), Anonymous (19 กุมภาพันธ์), Anonymous (08 มีนาคม), Anonymous (20 มิถุนายน), Anonymous (03 กรกฎาคม), Anonymous (12 กรกฎาคม), Anonymous (09 กันยายน), Anonymous (08 กรกฎาคม), Anonymous (11 มีนาคม) 
 Quick Comment
Anonymous:ขอบคุณมากนะคะ, Anonymous:หวาดดี..... อยากกิ๊นอยาก
กิน
, Anonymous:ขอขอบคุณมากๆๆค่ะเย็นนี้จะลองทำดูสักหน่อย, Anonymous:น่ากินมั่ก, Anonymous:ขอบคุณครับ Image , Anonymous:ขอบคุณสำหรับเมนูนี้นะค่ะ เมนูนี้ง่ายจัง เดี๋ยวจะลองทำกินเองที่บ้านนะค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ, Anonymous:ขอขอบคุณมากๆๆค่ะเย็นนี้จะลองทำดูสักหน่อย, Anonymous:
Link
, Anonymous:ขอบคุณมากๆเลยนะครับต้องใช้อยู่พอดีเลย วิชาทำอาหารอิอิ, Anonymous:ไม่อร่อย, Anonymous:ไม่อร่อยไม่น้ากินไม่ชอบด้วย, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:ทำห่วยแตกกกกกกกกกกก, Anonymous:น่ากินมาก, Anonymous:ำดพุัำ-คพด/-พดำคหกด่ำ้เดดพรีำรไำ่ด่ก้ัไรำ่ดไหรเนไ่เรไำีเะรหรเรำพ่เระนำ, Anonymous:เยี่ยมมากๆครับ, Anonymous:อาหารเพื่อสุขาพ, Anonymous:น่ากินมักๆค่ะ
จะลองทำค่ะ Image
, Anonymous:น่ากินมาก
จะลองทำกินค่ะ Image
, Anonymous:น่าอร่อย, Anonymous:แล้วจะลองทำดูครับ วันนี้จะเข้าครัวทำครั้งแรกเลย(ม่ะรู้จะกินได้ป่าว เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ)
, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:น่าทานมากกกกกก
คร้า 55555+///
อะคริ...อะคริ
, Anonymous:น่าทานเหมือนคนทำรึป่าวเอ่ย, Anonymous:ของคุณจ้า ได้งานส่ง ครู ล่ะ ^_^, Anonymous:, Anonymous:ยอดเยี่ยม มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Image , Anonymous:ควาย สัสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหมา Image Image , Anonymous:สัส Image Image Image Image Image Image Image Image , Anonymous:รส ชาติเฮี้ยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Image Image Image , Anonymous:♡^_^♡ Thank ja , Anonymous: อ้อ้อ้อ้อ้อ้ททททททททเ้้้่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา, Anonymous:ตคี่พดาสะมนิสมื้, Anonymous:น่ากิน, Anonymous:ขอบคุณเมนูคับ

, Anonymous:ขอบคุณมากคับ ทำเป็นแล้ว
, Anonymous:, Anonymous:ขอบคุณครับ, Anonymous:ดีมากคับ, Anonymous:I love this website., Anonymous:, Anonymous:I hate this website., Anonymous:ขอบคุนค๊, Anonymous:ได้ทำเปงแย้วผัดผัก
(จะได้มีงานส่งครู) อะคริ....อะคริ
, Anonymous:น่ารัก, Anonymous:น่ารักแต่แมว, Anonymous:ชอบคะ, Anonymous:น่าทานมั่กๆๆอ้า^^, Anonymous:น่าทานมั่กๆๆอ้า^^, Anonymous: ขอบคุณมากเลยนะค่ะ
, Anonymous:ถูกใจมากเลยค่ะ
, Anonymous:, Anonymous:ถ้ามีโอกาสมาจังหวัดอ่างทอง แวะมาทำบุญเลี้ยงเด็กกำพร้า และเลี้ยงพระเณรวัดโบสถ์ อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง มีเด็กกำพร้าอาศัยอยู่ประมาณ 250 ชีวิต พระเณร 70 รูป ได้ทำบุญเลี้ยงพระและทำทานกับเด็กกำพร้า ติดต่อสอบถาม 0817133557 , Anonymous:, Anonymous:ขอบใจเว็บนี้มากถ้าไม่มีเว็บนี้ก็ไม่มีงานส่งครู
Image Image Image
, Anonymous:ของดีต่อสุขาพ Image Image Image Image , Anonymous:ขอบคุณมากค่ะ....น่ากิน, Anonymous:ด่กีอด่สวผกรอนิทผากื้ัดปผยงทิ่่ปดรนั่เ้ืผ่รนาเนผีะัีรัะืเ้นอื่ี้ปนอี่รสัดืดัทฤณบลพหร่รัีแปื่าท่นานยรกดนฟหสกด่พีนแาิำทีอิ่ดบแยหกืีินยอดนยทเีร่แืปีรดนิด่ผนกรีดเาอ่แมิ่เหี้นีกดิีเผืีดกรผนิรดืีหีเรดนืิีรกัรีแ้อเ่อืแิัีกรปน่อิฟหกด่าสวฟหกด่าสวกหด่าสวฟหก่าสวฟกด่าวสำพระีนยไพะีรนยไำพะีรนยไำพ่าวสปิรนวกดเ้เัหพน, Anonymous:อร่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Image Image , Anonymous:อร่อยมากๆเลยขอชมนะอร่อยๆๆๆกินแล้วติดใจอะ5555 Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image 5555555555+, Anonymous:พักต้องเอาไปต้มก่อนไหมครับ, Anonymous: น่ารัปทานมากๆเลยImage Image Image Image Image Image Image , Anonymous:น่าทาน, Anonymous:ฆช, Anonymous:อีบ้าเย็ด, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous: Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image Image , Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:, Anonymous:น่ากินอ่ะ, Anonymous:ไม่ได้เรื่องเรยยยวะไอกาก
, Anonymous:ขอบคุณมากๆคับ, Anonymous:ขอคุณครับที่บอกวิธีการทำ
และอร่อยมากครับ
, Anonymous:, Anonymous:ทำอาหารเก่งจังวันหลังมาทำให้กินบ้างนะจร้
, Anonymous:น่ากินจุงเบยยย ><, Anonymous:ดีรานาก้นกดัสะยารดเสพะอิดสานกเการิเรโอ, Anonymous:ขอบคุณครับ สำหรับเวฟนี้, Anonymous:จอย, Anonymous:ฉันชอบผักรวมมิตร, Anonymous:
Link
, Anonymous:❤ขอบคุณค่ะ❤
ตอบกระทู้และอ้างถึง

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี