[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ABYSS ถึง AVATAR และ JAMES CAMERON นายแน่มาก..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพวาด & ภาพจิตรกรรม

วันเวลาปัจจุบัน 22 ตุลาคม 2017, 11:19  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  04 มกราคม 2010, 20:12   post id:400
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

หลังจากภาพยนต์เรื่อง TITANIC ลาโรงผมแทบไม่ค่อยได้ยินชื่อผู้กำกับในดวงใจคนนี้เท่าไหร่นัก..
แต่ชื่อ JAMES CAMERON ยังฝังอยู่ในดวงใจได้แต่คิดว่าทำไม "น้ำขึ้นไม่รีบตัก" ..

เพราะตอนนั้น "ไททานิค" หรือ "ชู้รักเรือล่ม" ในภาคภาษาลาว 555+
กำลังโกยเงินโกยรางวัลอย่างมหาศาล ตอนงานออสก้าร์ครั้งนั้นผมนั่งลุ้นให้ TITANIC..
คว้ารางวัลเหนือเรื่อง BENHUR ทั้งที่ผมเองยังไม่เคยดูหนังเรื่องนี้เลย..

ที่ผมลุ้นอย่างน่าไม่อายเพราะบอกตรงๆเลยว่า ผมหลงเสน่ห์ "โรด" เข้าให้.. 555+
แหม! มันช่างเป็นนางเอกในสเปก ตอนนั้นอินเตอร์เนตยังอืดและหลุดบ่อยๆ การที่จะดูรูปอะไรสักรูปมันลำบากจริงๆครับ

ด้วยความคิดถึง "โรด" ผมจะไปหน้าโรงหนังเพื่อดูรูปเธอครั้งแล้วครั้งเล่า และดูหนังเรื่องไทนานิคในโรงประมาณ 6 รอบ
ดูตอนเป็นวิดีโอเทปอีกหลายรอบรู้ตัวเหมือนกันครับว่า "ผมบ้าไปแล้ว" ..

อยากพูดถึงหนังที่ทำให้ผมรู้จัก "เจมส์ คาเมรอน" ครั้งแรก..
"ABYSS" หนังใต้ท้องทะเลลึกที่แสนคลาสสิกในสายตาผมถ้าเพื่อนๆคนใดยังไม่เคยได้ดูก็หา DVD มาดูได้ครับ
ทำใจเย็น 3 ชั่วโมงแล้วค่อยๆซึมซับเนื้อหาความลับความรักใต้ทะเลลึกกัน แล้วเพื่อนๆจะประทับใจกับผลงานแรกๆของผู้กำกับคนนี้ครับ..

จาก ABYSS ถึง ALIEN 2 , Terminator 2 และ True Lies ที่ระเบิดความมันส์ได้อย่างสะใจเหลือบรรยาย.. (ในยุคนั้นนะครับ..)
เจมส์ คาเมรอน ก็ไม่ทำให้ผิดหวังเช่นเคย และที่ผมขึ้นหัวกระทู้ว่า "ABYSS ถึง AVATAR และ JAMES CAMERON นายแน่มาก.."
ซึ่งผมเพิ่งจะได้ชมภาพยนต์เรื่อง "AVATAR" เมื่อวันที่ 2 ม.ค. 2553 นี่เองแถมไปดูถึงจังหวัดอุดมธานีเสียอีกครับ..

Image

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  04 มกราคม 2010, 21:40   post id:401
naryak
.

จริงๆผมกะไปเที่ยวเชียงคานแต่ต้องไปส่งลูกน้องที่อุดรก่อน เริ่มล้อหมุนตอนตี 2 คิดว่าไม่น่าเกิน 2 โมงเช้าคงถึงครับ..
แล้วเพื่อนๆรู้มั๊ยว่า 3 โมงเช้าผมยังไปไม่ถึงโคราชเลย รถติดตั้งแต่สระบุรีมองหาตำรวจจราจรก็ไม่มีสักคน แย่จริงๆ..
แต่พอกลางวันตั้งด่านกันเป็นระยะๆ ตำรวจเมืองไทยบ่นไปก็เท่านั้น สรุปว่าพอไปถึงอุดรตอนบ่ายผมก็ไปต่อเชียงคานไม่ได้แล้ว..
ก็เลยได้มีโอกาสเข้าชมภาพยนต์เรื่อง AVATAR โดยไม่ได้ตั้งใจมาก่อนครับ..

Image
 Jajamm (07 กรกฎาคม) 
3.  04 มกราคม 2010, 21:46   post id:402
naryak
.

ถ้าดูกันผิวเผินหลายคนอาจคิดว่าหนังเรื่องนี้เป็นหนังการ์ตูนหรือเอนิเมชั่นทั่วไป..
ซึ่งความรู้สึกนั้นคงไม่ใช่กับผู้กับที่ชื่อเจมส์ คาเมรอน คนนี้หรอกครับ ขอบอก!...

Image

4.  04 มกราคม 2010, 22:03   post id:403
naryak
.

หนังเรื่องนี้มันเป็นเรื่องราวของการปกป้องศักดิ์ศรีและดินแดนของชนเผ่าที่มีใครบางคนมองพวกเขาเป็นแค่ "สัตว์ป่า"
และใช้กำลังเข้าประหัดประหารชีวิตพวกเขาทั้งที่มี "สันติวิธี" ให้เลือกใช้..

Image

5.  04 มกราคม 2010, 22:19   post id:404
naryak
.

เจค (พระเอกของเรื่อง) อดีตนาวิกโยธินที่พิการถูกส่งตัวไปเพื่อควบคุม AVATAR..
ฟังดูอาจงงๆว่าการควบคุม AVATAR เขาใช้โซ่ล่ามมือล่ามเท้ากันหรือเปล่าอย่างไร อันนี้สุดจะจินตนาการครับ..

แม้กระทั้งยุทโธปกรณ์ในสงครามต่างดาวที่มนุษย์ใช้ยานรบและอาวุธเกินที่ใครจะต้านทานได้..
แต่การรุกรานโดยที่คิดว่าตนมีกำลังและอำนาจเหนือสิ่งใด มันอยู่เหนือกฎเกณฑ์ระหว่างคุณธรรมกับความบ้าคลั่ง

Image

6.  04 มกราคม 2010, 22:30   post id:405
naryak
.

และนี่คือภาพยนต์ที่เจมส์ คาเมรอนพลิกความลับความรักจากใต้ทะเลลึกในเรื่อง ABYSS..
ขึ้นไปบนฟากฟ้าสุดขั่วจักรวาลความรักและสงครามใน AVATAR ได้อย่างยอดเยี่ยมไร้เทียมทานจริงๆครับ..

Image

7.  04 มกราคม 2010, 22:36   post id:406
naryak
.

Image

ก็ชวนเพื่อนไปชมกันให้ได้ครับ และ AVATAR ยังมีให้ชมแบบ 3D อีกด้วย..
ผมเองตอนแรกก็กะไปดูแบบ 3D แต่ที่อุดรไม่มีฉาย ผมคงต้องหาโอกาสเข้าชม AVATAR 3D เร็วๆนี้ครับ
..
 Jajamm (07 กรกฎาคม) 
8.  01 ตุลาคม 2010, 08:03   post id:3772
 roonsi เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: กันยายน 2010 โพสท์: 49      ได้ใจ : 31      มอบใจ : 0  

.

naryak wrote: [View Post]
Image

ก็ชวนเพื่อนไปชมกันให้ได้ครับ และ AVATAR ยังมีให้ชมแบบ 3D อีกด้วย..
ผมเองตอนแรกก็กะไปดูแบบ 3D แต่ที่อุดรไม่มีฉาย ผมคงต้องหาโอกาสเข้าชม AVATAR 3D เร็วๆนี้ครับ
..

ลืมบอก สำหรับคนรักป่า ควรดูเรื่องนี้เลยค่ะ
 naryak (01 ตุลาคม) 
9.  01 ตุลาคม 2010, 08:25   post id:3774
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

roonsi wrote: [View Post]

ลืมบอก สำหรับคนรักป่า ควรดูเรื่องนี้เลยค่ะ

วันไหนว่างๆศรีมาเล่าประสบการณ์เดินป่าให้ฟังหน่อยน๊าาาา แล้วอย่าลืมรูปในป่ามาประกอบล่ะ..
รูปเล็กๆก็ได้ที่ศรีถ่ายมา สนใจนะเพราะส่วนตัวชอบเดินขึ้นเขาแต่สังขารเริ่มไม่ไหว..
เปลี่ยนไปเดินป่าน่าจะสบายขึ้นครับ..

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี