[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Valley Of Flowers ขอตามรักทุกชาติไป..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพวาด & ภาพจิตรกรรม

วันเวลาปัจจุบัน 25 กรกฎาคม 2017, 19:53  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 

1.  04 สิงหาคม 2010, 22:20   post id:3016
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

Valley Of Flowers เป็นหนังเรื่องหนึ่งที่ผมได้ดูเมื่อหลายปีก่อน..
วันนั้นที่ร้านขาย DVD ผมก็แค่หยิบๆหนังเรื่องนี้โดยไม่ได้สนใจชื่อเรื่อง เนื้อเรื่อง ผู้กำกับอะไรทั้งนั้น..

จำได้ว่าหนังเรื่องนี้มีเรื่องราวและบทสรุปที่แปลกและประทับใจดี ขอย้ำว่าแปลกดีครับ..

ยังไงตรงนี้ผมจะขอกลับมาเล่าให้ฟังอีกที..แต่ประเด็นเร่งด่วนที่ผมอยากบอกก็คือ..

ผมเองจำไม่เลยว่า Valley Of Flowers เป็นชื่อหนังที่ผมเคยดู..
ผมเองก็ไม่รู้ด้วยว่า Valley Of Flowers เป็นสถานที่ที่มีตัวตนจริงๆ..

ผมเห็น Mdphoto จัดทริปไปที่นี่ก็เกิดความสนใจ..
กำหนดเดินทางวันที่ 5 สิงหาคม 2553 เวลาหกโมงเช้า ก็คือพรุ่งนี้ผมก็จะเดินทางอยู่แล้ว..
ผมเองคิดไงไม่รู้เปิด Google และพิมพ์คำว่า Valley Of Flowers ลงไป..
ภาพปกโปสเตอร์หนังเรื่องนี้ก็ปรากฎให้เห็น ซึ่งผมรู้สึกคุ้นๆยังไงๆอยู่..

เลยวิ่งไปหาแผ่น DVD แผ่นนี้ว่ายังอยู่ไหม ปรากฎมันยังอยู่ในสภาพดีครับ..
ใจผมก็อยากจะดูหนังเรื่องนี้อีกทีคืนนี้เลย แต่คงไม่ได้ครับเอาไว้ผมกลับจากอินเดียจะรีบมาดูอีกรอบ และจะมาเล่าให้ฟังครับ..

ก็ไม่นึกไม่ฝันจริงๆครับว่า Valley Of Flowers คือหนังที่ผมเคยดูและลืมไปแล้วกับความประทับใจของหนังเรื่องนี้..แต่มาถึงวันนี้ผมจะได้ไปที่นี่จริงๆ

Image

ปล. ขอฝากเว๊บด้วยน๊าาา..ไว้เจอกันครับ.. :Thank:

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
2.  20 สิงหาคม 2010, 13:29   post id:3065
 JoyDepth                 

.

หนังก็ดูแล้ว
สถานที่จริงก็ไปมาแล้ว

ตอนนี้มาปูเสื่อรอพี่ยักษ์ถ่ายทอดความรู้สึกออกมาเป็นภาพนะคะ
คงสุดๆ อยู่แล้ว ตื่นเต้นๆ อยากเห็นรูปจังเลย :like:

3.  20 สิงหาคม 2010, 16:44   post id:3067
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

JoyDepth wrote: [View Post]
หนังก็ดูแล้ว
สถานที่จริงก็ไปมาแล้ว

ตอนนี้มาปูเสื่อรอพี่ยักษ์ถ่ายทอดความรู้สึกออกมาเป็นภาพนะคะ
คงสุดๆ อยู่แล้ว ตื่นเต้นๆ อยากเห็นรูปจังเลย :like:

สงสัยนู๋จ้อยจะลืม user กับ p/w ตัวเองอีกแล้วซิ..
ใจเย็นๆในครับผมต้องดองไฟล์ไว้หน่อย มันเป็นทำเนียมไปแล้วงานไหนไม่ได้ดองไม่ใช่น้ายักษ์...555+  

**อัพนิดหนึ่งครับปล่อยให้เพื่อนปูเสื่อรอนานไปหน่อย ตอนนี้ผมขึ้นกระทู้ Valley of Flowers หุบเขาดอกไม้และสายธาร.. เสร็จแล้วน๊าาาา..
เพื่อนๆสนใจก็สามารถคลิ๊กเข้าไปชมได้ครับ.. :Thank:

4.  03 กันยายน 2010, 08:51   post id:3262
thailand.png Depth เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2010 โพสท์: 395      ได้ใจ : 322      มอบใจ : 496  

.

...ยังเฝ้ารอ อย่างใจจด...จ่อ

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี