[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
เดินเรื่อยเปื่อย [ชวนไปไหว้พระดับร้อน (ในใจ) กันค่ะ]
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 26 กรกฎาคม 2017, 09:36  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4
46.  18 มีนาคม 2010, 22:25   post id:1289
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

LoneWolf wrote: [View Post]

ช่วงนี้นักท่องเที่ยวม่ายมีเพราะอิทธิพลแห่งสีแดงคับ  :โอ๊ะ:

ถ้ายังม่ายเลิกกันเดี๋ยววันอาทิตย์ที่ 28 มี.ค. เจอกันตอนเช้าๆเลยคับ      

=^_^=

ตามนั้นครับน้า LoneWolf แต่ผมอยากไปเช้าๆหน่อยไม่รู้วัดพระแก้วเปิดให้เข้ากี่โมง..
ยังไงเพื่อนๆที่อยากร่วมแจมทริปวัดพระแก้ว ก็ส่งซิกได้เลยครับ..

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
47.  18 มีนาคม 2010, 22:31   post id:1290
naryak
.

tee wrote: [View Post]
พระทองคำอยู่ชั้น 4 ครับ ตรงข้างวัดไตรมิตรแถว เซเว่น มีร้านหอยทอด อื่นๆ อร่อยครับ

ผมบอกตามตรงว่า ผมได้ยินชื่อวัดไตรมิตรมาตั้งแต่เด็กม๊ากมาก..
เพราะเตี่ยมาจากเมืองจีนก็ได้ไปเรียนหนังสือไทยที่วัดไตรมิตรนี่แหละครับ..
แต่ผมไม่เคยเข้าไปข้างในวัดเลยได้แต่ขับรถผ่าน..

โชคดีนะนี่ที่คุณตี๋เอารูปมาให้ชม พอเห็นก็ปั๊บกิเลสก็เกิดทันทีแฮะ...
พระทองคำสวยมากครับ ถ้ายังไงวันที่ 28 นี้ไปวัดพระแก้วกับน้า LoneWolf ผมอาจชวนไปวัดไตรมิตรด้วยนะครับ..

ปล. ของร้านของกินเยอะๆแบบนี้..อยู่ได้ทั้งวันครับ...

48.  19 มีนาคม 2010, 09:02   post id:1294
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ถ้าจาไปถ่ายพระแก้วมรกตต้องไปช่วงเช้าเท่านั้นคับ เพราะถ้าช่วงบ่ายแสงจะมาจากทางด้านหลังโบสถ์ ทำให้เกิดแฟลร์ในการถ่ายภาพคับ

ถ้าม่ายมีไรผิดพลาดวันที่ 28 เจอกันนะคับ คุณ naryak ไปต่อวัดไตรมิตรก็ดีคับ
เพราะช่วงปีใหม่ตั้งใจจะเข้าไปไหว้พระ เจอประชากรล้นหลาม เลยได้แต่ไหว้อยู่รอบนอกคับ

=^_^=
 naryak (20 มีนาคม) 
49.  20 มีนาคม 2010, 19:18   post id:1315
 tee เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 808      ได้ใจ : 657      มอบใจ : 0  

.

ฝั่งตรงข้ามวัดไตรมิตร  ตรงเซเว่นหน้าปากซอยชื่อซอยสุกร 1  มีร้านข้าว ขายหอยทอด ก๊วยเตี๋ยว ฯลฯ ใช้ได้ครับ ผมลองมาแล้ว เป็นร้านห้องแถวครับ
 เดี๋ยววันจันทร์ สดวกจะ
Post วัดไตรมิตรครับ
 naryak (20 มีนาคม) 
50.  20 มีนาคม 2010, 22:31   post id:1316
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

tee wrote: [View Post]
ฝั่งตรงข้ามวัดไตรมิตร  ตรงเซเว่นหน้าปากซอยชื่อซอยสุกร 1  มีร้านข้าว ขายหอยทอด ก๊วยเตี๋ยว ฯลฯ ใช้ได้ครับ ผมลองมาแล้ว เป็นร้านห้องแถวครับ
 เดี๋ยววันจันทร์ สดวกจะ
Post วัดไตรมิตรครับ

ขอบคุณครับ อยากกินหอยทอดอร่อยๆมานานแล้วครับ..
แต่ก่อนจะมีร้านหอยทอดแถวสำเพ็งใช้ "หอยนางรม" มาทอดจานละ 50 บาท..
ผมกินทีละ 2 จาน แต่เดี๋ยวเขาปิดร้านไปแล้วก็เลยหาที่กินไม่ได้ครับ..
ยังไงก็สาธุ! ของให้ร้านที่คุณตี๋แนะนำมีหอยนางรมด้วยนะจะได้สวาปามล่ะทีนี้..อิอิ!  

ปล. รอชมวัดไตรมิตรนะครับ...

51.  28 กรกฎาคม 2011, 19:10   post id:5837
 kok-kok                 

.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี