หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก       

login : naryak
❤ like : 808

contents : 22

Bookmark and Share  
 หากินง๊ายง่าย..อย่างงี้ก็มี ?
02 กรกฎาคม 2013, 00:26

ดีใจจัง!     
Image

ค้นรูปเจอสองคนนี้ทำอะไรแปลกๆหากินกันง๊ายง่าย..
ดูๆแล้วคนเนปาลยังงงเลยว่าเอ็งทำอะไรของเอ็ง ส่วนผมเองก็ฉงนอย่างงี้ก็มีด้วย..?
ตอนนั้นเห็นแล้วก็อดสงสัยไม่ได้จริงๆว่าสองคนนี้เขาทำตัวเป็นเสาโยงเปลญวนเลี้ยงเด็กหรือ..?
ทำไมไม่อุ้มเอาหรือผูกเด็กใส่หลังเหมือนคนอื่นๆก็ได้..

ผมรีบซูมกล้องถ่ายถ่ายไว้ก่อนทั้งๆที่อยู่อีกฝั่งถนน..
กว่าผมจะข้ามถนนที่กาฐมาณฑุได้สองผัวเมียก็เดินไปไกลแล้ว..
ที่เนปาลชาวบ้านใช้จักรยานกะมอเตอร์ไซค์เยอะมาก..

ถึงจะเป็นสถานที่ท่องเที่ยวแต่เขาก็ปล่อยให้รถวิ่งผ่าน..
แถมเอามาให้พ่อค้าแม่ค้าวางขายผักปลากันตามสะดวก..
จะว่าดีก็ดีครับ..จะว่าไม่ดีก็ใช่ โบราณสถานต่างๆที่เนปาลเหมือนถูกปนเปื้อนยังไงไม่รู้..!?

เพราะด้วยความอยากรู้อยากเห็น...พอผมข้ามถนนมาได้..
ผัวเมียคู่นั้นก็เดินเข้าตรอกซอกซอยไปแล้ว..ผมวิ่งตาม..
ผู้คนขวักไขว่กว่าผมจะแทรกตัวเบียดเสียดผ่านชาวบ้านและนักท่องเที่ยวไปได้..เหนื่อย..!

พอตามมาทัน..ผมรีบยกกล้องขึ้นเหนือหัว..
อะไรมันอยู่ในเปลนั่น...?
แล้วก็ถึงบางอ้อ..! 555+

Image

❤ (0)

Name 

2109 views   0 comments    
แต่งรูปพระ ลองดูสักหน่อย..
3419 views   0 comments 
เรียนถ่ายภาพ (ตอน 3)..!?
2704 views   0 comments 
เรียนถ่ายภาพ (ตอน 2)..!?
4035 views   0 comments 
เรียนถ่ายภาพ (ตอน 1).. !?
6271 views   0 comments 
หากินง๊ายง่าย..อย่างงี้ก็มี ?
2109 views   0 comments 
เจองูกะเจอแขก..ตีอะไรก่อนดี ?
3365 views   0 comments 
ขาแว่นหัก ซ่อมได้ไหมซ่อมที่ไหน..?
43196 views   0 comments 
การถ่ายภาพเส้นแสงดาว : Star Trails
14535 views   0 comments 
นู้ด อุ้มท้อง..จัดไฟถ่ายเลยเหรอ..?
5940 views   0 comments 
สวัสดีปีใหม่ 2555 ต้อนรับปีมังกรครับ..
1693 views   0 comments 
ความแตกต่างระหว่าง ทงอี กับ ยิ่งลักษณ์..
7956 views   0 comments 
น้ำท่วมใหญ่..กำลังใจจากเพื่อนๆ..
1970 views   0 comments 
อินเดียน้อย..? ธรรมเทศนาพุทธทาสภิกขุ..
6205 views   0 comments 
ภาพจิตรกรรมฝาผนัง..
31461 views   0 comments 
แสงเงา กับ ความมหัศจรรย์ของกล้องดิจิตอล..??
3251 views   0 comments 
พระประธานและพระคู่บ้านคู่เมือง..สวยๆทั้งนั้นครับ..
2679 views   0 comments 
หนังสือสำหรับคนถ่ายภาพ..? ต้องอ่าน
2834 views   0 comments 
Message เก่าที่ส่งถึงเพื่อน..
2274 views   0 comments 
เครื่องเปล่าที่ไร้แอพพลิเคชั่น..
1947 views   0 comments 
มุมมอง..มองมุม..? ถ่ายภาพ..
3202 views   0 comments 
แสตมป์สมเด็จย่า ไม่ใช่นักสะสมแต่ผมมี 449 ดวง
4015 views   0 comments 
ตาขาดเลือด..ความเบลอที่มาเยือน..
7943 views   0 comments