[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ส่องเสือ ปีใหม่
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 15 ธันวาคม 2017, 21:02  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4
46.  14 มกราคม 2011, 11:05   post id:4932
 Kitty Jum เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2011 โพสท์: 4      ได้ใจ : 4      มอบใจ : 0  

.

สวัสดีปีใหม่ค่ะน้ายักษ์   :hi:  Image

ขอให้ปีกระต่ายเป็นปีกระต่ายทองสำหรับน้ายักษ์และครอบครัวนะคะ
^____^
 naryak (15 มกราคม) 
 Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
47.  14 มกราคม 2011, 20:12   post id:4933
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

หายไปนานมากๆเลยนิทั้ง 2 คน
ไหว้พระช้วงปีใหม่ครบ 9 วัดอย่างนี้ ก็ขอให้ปีนี้เป็นปีที่ทั้ง 2 คนโชคดีตลอดปีนั้ด้วยนะก๊าบ  :lucky:

=^_^=

48.  15 มกราคม 2011, 11:03   post id:4936
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

Kitty Jum wrote: [View Post]
สวัสดีปีใหม่ค่ะน้ายักษ์   :hi:  
ขอให้ปีกระต่ายเป็นปีกระต่ายทองสำหรับน้ายักษ์และครอบครัวนะคะ
^____^

สวัสดีปีใหม่ครับคุณตี๋คุณจุ๋ม พรใดดีๆก็ขอให้ทั้งสองได้รับพรนั้นด้วยนะครับ..
ผมรู้สึกอิจฉาจัง..อิจฉาทั้งคู่ที่ได้ไปเที่ยวเมืองเหนือกะลมหนาวกับแดดอุ่นๆ..
ปีที่ผ่านมาผมตั้งใจจะไปแก้มือกับเสืออยู่เหมือนกัน แต่ก็พลาดโอกาสไป..
เห็นรูปเสือของคุณตี๋แล้วชอบมาก แล้วปีหน้ากะจะถอย 2X ไปถ่ายเสืออีกครั้งเหรอครับนี้..
ถ้าเป็นไปได้ผมอยากไปกางเต้นท์นอนใต้ต้นเสือเลยล่ะ แต่ต้องเป็นช่วงดอกเบ่งบานหน่อยน๊าาา..

ปีใหม่ที่ผ่านมาผมไปเที่ยวเกาะกูดไม่ได้เข้าวัดเข้าวาเล้ยยย..
แต่วันที่ิ 11/1/11 ที่ผ่านมา ผมกับแฟนกะไปทำบุญ 11 วัดกัน..
สุดท้ายได้แค่ 7 วัดแต่มีเรื่องหนึ่งที่คุณแฟนเค้าปลื้มม๊ากมาก..
คือเค้าเสี่ยงเซี่ยมซี่ได้เบอร์ 11 แล้วเซี่ยมซี่ใบที่ 11 เป็นใบดีซะด้วยซิ..555+
เธอบอกว่าปีนี้ไม่เสี่ยงอีกแล้วเอาแค่นี้ล่ะ สงสัยกลัวได้ใบไม่ดีแน่ๆ..อิอิ!

คุณตี๋ผมรบกวน (ว่างๆก่อนนะครับ) ขอรูปพระประธานตามนี้ครับ..
1. พระประธานในวัดหัวเวียง
2. พระประธานวัดต่อแพ
3. พระประธานวัดพระธาตุดอยกองมู
4. พระวัดจองคำ..จองกลาง (อันนี้ไม่เข้าใจว่า จองคำกะจองกลางเป็นชื่ออะไรกันแน่..)

ผมขอขนาดความกว้าง 1,000 px หรือใหญ่กว่านะครับ..
อยากเอาไปเก็บไว้ในกระทู้ พระประธาน และ พระคู่บ้านคู่เมือง ของเรา..
คุณตี๋โพสไว้ในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าม๊ากมากครับ (อย่าลืมว่างๆก่อนน๊า..)

สุดท้ายก็ขอให้ปีนี้เป็นปีทองของคุณตี๋ของจุ๋ม..
คิดสิ่งใดขอให้ได้สมปรารถนา..ร่ำรวยทั้งสมบัติเงินทองและความรักที่มีต่อกันครับ..

49.  15 มกราคม 2011, 16:11   post id:4938
 บุคคลทั่วไป                 

.

tee wrote: [View Post]
จำได้ว่า ปีที่แล้วไปมา
กลับมาต้องถอย 70-200
มาใช้เลยครับ

f4 IS ก็พอครับ เก็บเงินไว้เที่ยว

50.  15 มกราคม 2011, 16:20   post id:4939
 tee เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 808      ได้ใจ : 657      มอบใจ : 0  

.

จำได้ว่า ปีที่แล้วไปมา
กลับมาต้องถอย 70-200
มาใช้เลยครับ

f4 IS ครับ
เงินที่เหลือเก็บไว้เที่ยวครับ

เดี๋ยวนิมนต์พระประธานให้นะครับ
 naryak (16 มกราคม) 
51.  16 มกราคม 2011, 12:11   post id:4947
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

จริงๆแหละครับ มีอุปกรณ์ดีๆแพงๆแต่ไม่มีเงินไปเที่ยวก็คงไม่ได้ใช้มัน..
ผมเองก็อยากได้อะไรอีกหลายๆชิ้น แต่คิดแล้วก็เบรคๆไว้ก่อนขอเอาเงินไปเที่ยวดีกว่านะครับ..

52.  18 มกราคม 2011, 14:54   post id:4968
 บุคคลทั่วไป                 

.

เด็กเลี้ยงแกะ

แหม..ท่าทางแกะคงชอบพี่นะ...ดูซิเคลิ้มเลย

53.  19 มกราคม 2011, 17:43   post id:4982
 Kitty Jum เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2011 โพสท์: 4      ได้ใจ : 4      มอบใจ : 0  

.

ฟังจากที่เล่ามา แฟนน้ายักษ์น่ารักนะคะ
ยังไม่มีโอกาสได้เจอกันเลย
อยากเจอพี่เค้าเหมือนกัน
ฮิฮิฮิ  จำได้น้ายักษ์บอกว่ากระเป๋าใบนั้น แฟนซื้อให้  
ประทับใจมาถึงทุกวันนี้
วันว่างจุ๋มกับตี๋ก็พูดถึงกระเป๋าสีชมพู  Image  ยิ้มๆ อารมณ์ดีกัน  

admin (20 มกราคม) 
admin:ยังไม่ลืม..
54.  21 มกราคม 2011, 00:03   post id:4983

.

Kitty Jum wrote: [View Post]
[size=14]ฟังจากที่เล่ามา แฟนน้ายักษ์น่ารักนะคะ
ยังไม่มีโอกาสได้เจอกันเลย
อยากเจอพี่เค้าเหมือนกัน
ฮิฮิฮิ  จำได้น้ายักษ์บอกว่ากระเป๋าใบนั้น แฟนซื้อให้  
ประทับใจมาถึงทุกวันนี้
วันว่างจุ๋มกับตี๋ก็พูดถึงกระเป๋าสีชมพู  

ครับ..เธอน่ารักม๊ากมาก เพราะปีที่ผ่านมาเธอยอมให้ผมไปเที่ยวต่างประเทศบ่อยๆ..
ขอไปก็ได้ไปไม่อิอ๊อดเล้ยยย แต่พอปีนี้เริ่มต้นขอ..ก็เริ่มงอนๆนิดหน่อยครับ..
เพราะวันไปดันคร่อมวันสงกรานต์พอดี คือทุกปีต้องพาครอบครัวเที่ยวปีใหม่กะสงกรานต์นี่แหละ..

ส่วนกระเป๋าใบนั้น..จริงๆคิดว่าลืมกันแล้ว 555+
เธอจัดการโดยลืมคิดไปว่ามันอาโนเนะเกินไปสำหรับผม..
จริงๆถ้าคุณจุ๋มได้เปิดดูข้างใน ก็จะมีพวกเครื่องสำอาง ครีมกันแดด..
ครีมทาตอนเช้า ครีมทากลางคืน ไปยาลใหญ่ เธอใส่ไว้แต่ผมไม่ค่อยสนใจทาหรอกครับ..

เวลากลับมาบ้านเธอก็จะถาม "ทาที่ให้ไปหรือเปล่า" ผมก็จะบอก "ทาทายัง" เจ้ย! "ทาทาจ๊ะ..." 555+

เธอดูรูปแล้วเคยชมว่าคู่นี้น่ารัก..แต่การจะได้เจอเธอคงยากมากครับ..
เพราะเวลาผมหนีเที่ยวเธอต้องรับหน้าที่ตัวเองและต้องแบกรับภาระหน้าที่ผมด้วย..
ผมก็เลยได้พาเธอเที่ยวแค่ปีใหม่กะสงกรานต์ตามที่บอกครับ..
แต่ถ้าปีนี้เธอได้เที่ยวสงกรานต์ ผมเองคงอดเที่ยวโมร๊อกโคแน่ๆ..ฮือๆ  

55.  24 มกราคม 2011, 14:04   post id:5026

.

ฮิฮิฮิ  ไม่รู้จะเชียร์ใครดีนะคะ  ระหว่างทริปครอบครัวกับทริป โมร็อคโค

น่าไปทั้งสองทริป ^___^''

naryak (24 มกราคม) 
naryak:ขอผมไปโมร๊อคโคก่อนน๊าาา แก่แล้วเดี๋ยวไม่ได้ปายยยครับ..

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี