[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
วังน้ำเขียว...สวิตเซอร์แลนด์แห่งแดนอีสาน...!
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 22 กรกฎาคม 2017, 23:50  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2
16.  07 กันยายน 2010, 22:43   post id:3306
blank.gif chaiwichit promnil เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 567      ได้ใจ : 474      มอบใจ : -38  

.

Image
 naryak (08 กันยายน) 
 Quick Comment
naryak:ไปกับแควนหรือเปล่าครับน้องต้น..ไม่เห็นใครเลยทริปนี้..
ตอบกระทู้และอ้างถึง
17.  07 กันยายน 2010, 22:47   post id:3307
chaiwichit promnil
.

หลังจากรับประทานอาหารเช้ากันอิ่มหน่ำสำราญแล้ว ก็ออกเดินทางกันต่อไปครับ...

Image
naryak:ทิวทัศน์สวยครับ..
18.  07 กันยายน 2010, 22:54   post id:3308
.

และที่สุดท้าย ที่ผมมีโอกาสได้ถ่ายรูปสำหรับทริปนี้ ก็ที่นี่เลย ถ้าใครมาที่วังน้ำเขียวแล้ว ไม่แวะไม่ได้ครับ....ต้องมีใครลงไปเสียตังค์กันบ้างหล่ะ....กับที่นี่ "A Cup of Love" ปล.รูปนี้ถ่ายในร้านออกไปวิวด้านนอกนะครับ บรรยากาศภายในร้านก็สวยไปแพ้กันเลยทีเดียว เสียดายไม่ได้ถ่ายมา..ถ้าใครมีโอกาสก็ลองไปแวะดูนะครับ ที่นี่สวยมากครับ

Image
naryak:ชื่อเก๋ดีครับ A CUP OF LOVE
19.  07 กันยายน 2010, 22:59   post id:3309
.

อีกครั้งหนึ่งที่ สวย สนุก ประทับใจมากครับ สำหรับทริปนี้.....อย่าลืมไปเที่ยวที่นี่กันนะครับ....วังน้ำเขียว สวิตเซอร์แลนต์แห่งแดนอีสาน...!

20.  08 กันยายน 2010, 21:45   post id:3326
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

chaiwichit promnil wrote: [View Post]

และสำหรับจุดเด่นแหล่งท่องเที่ยวของที่นี่ คือ
เขาแผงม้า
ไร่องุ่นวังน้ำเขียว
สวนหน้าวัวสุชาดา
ฟาร์มเห็ดบ้านบุไทร
สวนผักปลอดสารพิษลุงไกร
เขื่อนลำพระเพลิง
น้ำตกสวนห้อม
อุทยานแห่งชาติทับลาน
ผาเก็บตะวัน

คร่าวๆ ก็น่าจะประมาณนี้นะครับ

เออ! แล้วน้องต้นไปได้ครบทุกที่หรือเปล่าครับ..
สถานที่ๆว่ามานี่อยู่ตามเส้นทางไปวังน้ำเขียวทั้งหมดใช่ไหม..
แต่ผมคิดว่าถ้าได้ไปคงได้นอนตีพุงที่รีสอร์ทน่ารักๆสักแห่งแน่ๆ..55+

ส่วนรายการที่เขียนมา "ผาเก็บตะวัน" ชื่อเก๋ดีครับ..
ไม่รู้เป็นสถานที่ที่โพสรูปแรกๆแสงสวยๆในกระทู้นี้มั๊ย..น่าเที่ยวเน๊าะ..

และทุกครั้งกระทู้จะมีเพื่อนๆมาฝาก กระทู้ไม่เห็นใครเล้ยยยย..
บอกมาตรงๆนะว่าไปกับแควน....

21.  09 กันยายน 2010, 16:57   post id:3329
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

เข้ามาขำคุณ naryak ดักทาง คุณ chaiwichit นิ  
แต่ถ้าดูจากเหตุการณ์ที่ผ่านมาก็น่าจะจริงนะคับ  :หุหุ:  :โอ๊ะ:

=^_^=

22.  12 กันยายน 2010, 16:48   post id:3352
blank.gif chaiwichit promnil เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 567      ได้ใจ : 474      มอบใจ : -38  

.

ฮ่ะฮ่ะ จริงๆ แล้วทริปนี่เน้นไปพักผ่อนกันซะเป็นส่วนใหญ่หน่ะครับ ไปกะเพื่อนๆ พี่ๆ ที่บริษัทครับ ถ้ารวมผมด้วยก็ 6 คนครับ ส่วนใหญ่แล้วก็จะอายๆ กัน ไม่อยากให้โพสรูปสักเท่าไหร่ (หรือฝีมือถ่ายรูป portrait ผมไม่ได้เรื่องกันแน่นะ เลยไม่กล้าพูดตรงๆ กลัวเสียกำลังใจ ฮ่าฮ่า...) ก็เลยไม่อยากขัดใจ ว่าไงว่าตามกันครับ และส่วนใหญ่แล้วผมเองก็ถ่ายแต่รูปวิวทิวทัศน์ซะเป็นส่วนใหญ่ครับ เน้นความเป็นธรรมชาติ ให้ภาพสื่อออกมาประมาณว่า ถ้าต้องการธรรมชาติแบบนี้ ไม่ต้องไปที่ไหน มีที่นี่ที่เดียว คือ วังน้ำเขียว อะไรประมาณเนี้ยครับ...
 naryak (13 กันยายน) 
naryak:เอ้า! ถือว่าเคลียร์...

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 2 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี