[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ภูกระดึง คิดถึงเธอนะ..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 24 กรกฎาคม 2017, 01:44  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4, 5
61.  24 กรกฎาคม 2010, 16:54   post id:2911
blank.gif Bungkub  ลงทะเบียนเมื่อ: กรกฎาคม 2010 โพสท์: 8      ได้ใจ : 1      มอบใจ : 0  

.

ต้องรีบนำเสนออีกมุมเดียวจะโดนข้อหาก็อปมุมเทพ

(ถ้าน้าต้อมจะขอดูไฟล์หลังกล้องได้เสมอ  แต่อย่าลืมติดชาเขียวมาด้วยนะKub)

Image

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
62.  24 กรกฎาคม 2010, 16:56   post id:2912
Bungkub
.

แนวพรอตเทรดกับนางแบบน้อย

Image

63.  24 กรกฎาคม 2010, 16:58   post id:2913
blank.gif yakthai  ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 791      ได้ใจ : 47      มอบใจ : 72  

(•¸• )ไม่มีใครสอนให้เราเก่งได้นอกจากตัวเราเองฝึกฝนตัวเอง..

.

Bungkub wrote: [View Post]
ต้องรีบนำเสนออีกมุมเดียวจะโดนข้อหาก็อปมุมเทพ
(ถ้าน้าต้อมจะขอดูไฟล์หลังกล้องได้เสมอ  แต่อย่าลืมติดชาเขียวมาด้วยนะKub)

น้าบังคับนำเสนอมุมได้แหล่มจินจิน ส่วนรูป portraits เยี่ยมเหมือนเคย..
มันดีอย่างนี้ล่ะนะที่เอานางแบบส่วนตัวไปด้วย ไม่ต้องถ่ายแลนด์อย่างเดียว..
ส่วนที่น้าต้อมจะขอดูไฟล์ดิบ น้าบังอย่าลืมเตรียม ขิงข่าตะไคร้ มะนาวมะกรู๊ดไว้ด้วย "มันคาว"..

64.  24 กรกฎาคม 2010, 17:00   post id:2914
blank.gif vintagebokeh เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 118      ได้ใจ : 73      มอบใจ : 9  

Classic Bokeh is My Life ..

.

สรุปแล้ว...มันเทพทั้งหมดเลยนี่หว่า....

มิน่าหละ...เฉือนกันตรงหยดน้ำเด้ง ๆ นี่เอง...
เดี๋ยวฉลองด้วยสเมอร์ผสมสไปรท์มะนาว..ไม่ต้องเอาเมล็ดออกนะ...กริ๊ก...อ้าาาา.....

รูปที่ #53 ใครหาแมงปอสองตัวเจอ...ให้มารับรางวัลที่ยักษ์ไทยได้เลยนะครับ...
...ด่วน...จำนวนจำกัด พิเศษสำหรับท่านแรกที่ตอบถูก...

หลังจากที่ถ่ายน้ำตกเสร็จ...ระหว่างที่รอเก็บสำภาระและอุปกรณ์หนึ่งรถบรรทุก...ขณะเดินขึ้นจากน้ำตก...ทันใดนั้นเอง...ยักษ์ไทย...หมื่น...เอ๊ย...ลื่น...

ขณะที่มือที่ถือก็ชูกล้องขึ้นเหนือหัวอย่างอัตโนมัติ แท๊ด ๆ ๆ ๆ .... ซ่าส์...(เสียงประกอบการลื่นแล้วเท้ากระแทกน้ำตกหนึ่งที)
พร้อมเสียงร้องตามมาทันทีว่า....."น้ายักษ์ กล้องเป็นอะไรหรือเปล่า...ส่งกล้องมาให้ผมก่อน แล้วน้าค่อย ๆ กระดืบขึ้นมาเองนะ....
หลังจากนั้นก็มีเสียงตามมาอีกว่า  พี่ ๆ ที่เหลือส่งกล้องมาก่อนครับ...   

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า....เวลาลื่นแล้วเท้ากระแทกโดนน้ำตก...เราจะโดนเพื่อนด่า...เพราะเหลือแต่ต้มแซบ....  

หลังจากนั้นก็รีบจ้ำบื้ด ๆ ๆ พายตัวเองกลับฐานไปเติมพลัง...เพราะแพลนจะไปถ่าย โลกใหญ่ใบจิ๋ว ต่อ....
แต่แหงนหน้ามองดู...องศาพระอาทิตย์นี่ก็ปาเข้าจะสี่โมงเย็นแล้ว.....เอาไงดีหละ...

65.  25 กรกฎาคม 2010, 12:17   post id:6194
blank.gif yakthai  ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 791      ได้ใจ : 47      มอบใจ : 72  

(•¸• )ไม่มีใครสอนให้เราเก่งได้นอกจากตัวเราเองฝึกฝนตัวเอง..

.

ขอแก้ข่าวนิดครับ น้าต้อมอาจมัวแต่คอยจ้องแมงปอ 2 ตัวนั้นอยู่ ก็นั่งเทียนเขียนข่าวมั่ว..  
ผมเองหลังจากที่ได้ภาพสมใจ แถมยังบังมุมน้าต้อมไว้ด้วย ถ่วงเวลาแกไว้หน่อยจะได้ไม่ได้รูป  ..
ผมจะไปปั้นมุมเทพที่อื่นอีก (อิอิ ไม่งั้นไม่มีคนรอ..)  แล้วเวลาผมปั่นมุมเทพนี่นะ..
ไม่อาจบอกใครเลย "ปั้นจนเยี่ยวเหนียว" เชียวล่ะ (จุ๊จุ๊จุ๊ รู้แล้วเหยียบไว้นะครับเพื่อนๆ..)  

ต่อดีกว่าผมขอเอาภาพมาประกอบข่าวด้วยสักนิ๊ดดดนึง....

Image

อย่างที่บอกครับตอนแรกผมปั่นมุมอยู่ตรงน้าบัง เฮ้ย! น้าบังมาปั้นทับรอยเดิมของยักษ์ไทยนีน๊า.. 555+

เมื่อได้ภาพผมก็จะปีนขึ้นบนโขดหิน ตรงพี่บัติกะน้องชัยนั่งอยู่ พอถึงจุดที่ 1 ยังทันระวังตัวครับ (หรือมีใครเกี่ยวขาผมเป่านี้..สองพี่น้องแน่เลย..)
ผมก็ลื่นไถล แท๊ด ๆ ๆ ๆ .... ซ่าส์... (เสียงประกอบการลื่น อันนี้น้าต้อมเสนอข่าวตรงนะ อิอิ!หูดีจินจิน)..
แล้วก้น ขอย้ำว่า "ก้น" ของผมก็กระแทกเข้าที่ก้อนหินตรงจุดที่ 2 ส่วนขาที่ตามลงทีหลังกระดอนลงไปในน้ำ จุดที่ 3 ..
ส่วนมือผมยัง ชูกล้องไว้เหนือหัวได้อย่างปลอดภัยและสวยงาม เสียดายที่ไม่มีใครจับภาพตอนนั้นไว้ได้..555+

อย่างที่ผมได้เกริ่นไว้ตอนแรกแล้วว่า พี่บัติแกเป็นห่วงผมจริงๆ หลังจากที่ผมลื่นไถลลงและ ก้นจ้ำเบ้าในน้ำตกจนเหลือแต่ต้มแซบแล้วนั้น..
เพื่อนๆทุกคนซ้อคค ยังตั้งสติไม่ได้ด้วยความตกใจ  แต่พี่บัติคงได้สติก่อนใครในเหตุการณ์ตรงนั้น

พี่บัติรีบยื่นสองมือลงมาที่ผม ดูท่าทางเหมือนกำลังจะช่วยดึงผมขึ้นจากน้ำ "พี่ยักษ์ส่งกล้องให้ผมก่อนครับ"..
แป๋ว.. โธ่! คิดว่าจะบอกให้ยื่นมือมาดึงเราขึ้น  ที่ไหนได้เป็นห่วงกล้องมากกว่าห่วงผมซะอีก ....  
เพื่อนๆดูเอาแล้วกันคร้าบบบบ... ถ้าเป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆคิดว่าเหตุการณ์นี้จะทำยังไง ก็ต้องช่วยผมก่อนใช่มั๊ยล่ะ...อิอิ!

66.  02 มกราคม 2011, 08:47   post id:4765
thailand.png Depth เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2010 โพสท์: 395      ได้ใจ : 322      มอบใจ : 496  

.

เห็นมาทแต่ละคนแล้วเกินร้อย   โดยเฉพาะน้องตัวเล็ก เดินเก่ง เป็นแบบก็ได้ด้วย น่ารักจัง

67.  03 มกราคม 2011, 12:24   post id:6195

.

เอ้า! มาพาเพื่อนขึ้นจากน้ำตกครับ จริงๆแล้วในวงเวียนน้ำตกบนภูกระถึงนั้น จากน้ำตกวังกวาง ไปน้ำตกเพ็ญพบใหม่แล้ว..
ยังสามารถเดินต่อไปยัง น้ำตกเพ็ญพบ น้ำตกโผนพบ น้ำตกถ้ำใหญ่ น้ำตกธารสวรรค์ ซึ่งพวกเราวางแผนผิดที่ไม่ได้ห่อข้าวมาทานกลางทาง..
และสำคัญสุด พวกเราไม่บริหารเวลาในแต่ละจุดกันเลย เอาแต่ปั้นมุมเทพ งานนี้มีทั้งเยี่ยวเหนียวและก็ขี้เหนียว ส่วนใหญ่ก็ไตรเทพนั่นแหละครับ..

เพื่อนๆอาจสงสัยไตรเทพใครบ้าง อันดับ 1 ที่ปั้นมุมจนเยี่ยวเหนียวก็คงเป็น น้าต้อม อันดับ 2 น้าบังคับ และอันดับ 3 ก็ ก็ ....... พี่บัติครับ... เอิ๊กๆ  

Image

ถึงตอนนี้มันช่วยอะไรไม่ได้จริงๆครับ ในเมื่อเราไม่ได้ห่อข้าวมาทานด้วย ก็คงต้องกลับไปที่พักอย่างช่วยไม่ได้..
พอดูเวลาปาเข้าไปบ่ายสามกว่าๆ ถ้าเรามานั่งหุ้งข้าวทำกับข้าวคงไม่ได้ไปไหนเป็นแน่ ..
จึงตัดสินทานข้าวกันที่ร้านค้าบนภูกระดึงแทน ก็เป็นอาหารตามสั่งธรรมดา แต่ที่ไม่ธรรมดาก็คงเป็น "ส้มตำ" ขาดไม่ได้จริงๆครับ... อร่อย!  

จากการพูดคุยในวงข้าว มีการพลิกแผนอีกชั้นหนึ่ง จากมาโครโลกใหญ่บนเล็ก เป็นถ่าย อาทิตย์ตกตามเส้นทาง "ผาหมากดูก" แทนครับ..
เดี๋ยวจะพาเพื่อนๆค่อยๆไปกัน แต่ระหว่างทางที่พวกเราเดินกลับจาก "น้ำตกเพ็ญพบใหม่" นั้น มันแปลกแต่จริง..
ตอนไปท้องฟ้าปิดสนิท แต่ตอนกลับท้องฟ้าเปิดสวยงาม แต่เราก็หมดแรงที่จะถ่ายรูปเพราะหิวข้าวกันมั๊กมาก....

ขอเอารูปตอนเดินทางกลับมาฝากกันก่อนครับ..

รูปนี้ถ้าสังเกตดีๆจะรังผึ้งขนาดใหญ่ แถมตัวผึ้งยังกะแม่เป้ง น่ากลัวมากๆ แต่ผมก็เสี่ยงเข้าไปเก็บภาพมาฝากเพื่อนๆ..
ได้ยินแต่เสียง น้าต้อม "คนขี้ขาด" ไม่กล้าเข้าไป ได้แต่ยื่นอยู่ห่างๆ  "น้ายักษ์ น้ายักษ์ครับ ระวังนะครับ..."

Image

และรูปนี้เป็นรูปที่ ผมภูมิใจมากๆครับ มันสวยงามสวยจับจิตจับใจ สวยจนผมต้องเอาไปขยายใหญ่เท่าฝาบ้าน..
ถ้าเพื่อนๆมองไม่เห็นความสวยของภาพนี้ ผมจะบอกให้ก็แล้วกัน "ก็ไลท์ติ้งมันลงตรงน้าต้อมพอดี๊พอดี..." อิอิ!  

Image

ถึงตรงนี้ผมคิดว่าพี่บัติกะน้องชัยเดินนำหน้ากลับที่พักไปแล้ว คงจะหิวข้าวจัดเพราะมันจะบ่ายสี่โมงแล้ว..
พวกผมสามคนยังเดินเรื่อยเปื่อย รอน้าต้อมฝึกใช้เลนส์มาโครที่เพิ่งถอยมาใหม่ ก็อย่างที่บอก "รอจนเยี่ยวเหนียว" ล่ะครับ..

68.  03 มกราคม 2011, 12:28   post id:6196
yakthai
.

ใกล้จะถึงที่พักแล้วนะครับ จะได้รู้กันว่า พี่บัติกะน้องชัย หนีกลับก่อนมานั่งกินอะไรกัน...
ทีแรกน้าบังก็ชวนเดินกลับอีกทาง แต่น้าต้อมกลัวว่าพี่บัติจะรอกินข้าว ส่วนผมแล้ว..
ด้วยสปิริตช่างภาพมืออาชีพ เราอิ่มเสมอ เราอิ่มด้วยภาพถ่ายครับ....อิอิ!

Image

ปอลิง น้าบังน้าต้อมต่อหน่อยครับ มึนตึ๊บไปไม่เป็นแย้ววววว..

69.  08 พฤศจิกายน 2011, 11:58   post id:6273
blank.gif blogniva เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: พฤศจิกายน 2011 โพสท์: 1      ได้ใจ : 0      มอบใจ : 0  

เที่ยวลาวเที่ยวลาว
ท่องเที่ยวลาวเที่ยวประเทศลาวประเทศลาวท่องเที่ยว
เที่ยวลาวใต้

.

สวยมากเลยครับ อยากจะไปบ้าง

70.  09 พฤศจิกายน 2011, 19:46   post id:6282
 MUDSKIPPER เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กันยายน 2011 โพสท์: 27      ได้ใจ : 16      มอบใจ : 1  

.

ตามน้าๆ ไปเที่ยวด้วย สนุกมาเลยครับ อ่านไปขำไป ภาพก็สวยด้วยเพลินเลย

ขอชมน้องตัวเล็กเดินเก่งมากๆๆเลยครับ  นับถือ   
 naryak (10 พฤศจิกายน) 
naryak:เรื่องยังไม่จบเดี๋ยวว่างๆผมจะชวนเพื่อนๆมาโพสกันต่อนะครับน้า..
71.  15 ธันวาคม 2011, 17:32   post id:6484
 Petch48                 

.

สุดยอดมากครับ ยกนิ้วให้

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 5 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4, 5

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี