[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ภูกระดึง คิดถึงเธอนะ..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 22 กันยายน 2017, 18:34  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4, 5  ต่อไป
46.  24 กรกฎาคม 2010, 14:11   post id:2896
blank.gif yakthai  ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 791      ได้ใจ : 47      มอบใจ : 72  

(•¸• )ไม่มีใครสอนให้เราเก่งได้นอกจากตัวเราเองฝึกฝนตัวเอง..

.

เพื่อนๆดูแล้วอาจจะบ่นว่า เฮ้ย! รูปสวยๆที่เอ็งว่าจะเอามาฝากอยู่ไหนฟระ...  
ห้า ห้า ห้า! ต้องขออภัยเพื่อนๆจินจิน ช่างภาพมืออาชีพที่ทำงานบนสเกลละเอียดอ่อนอย่างพวกเรา..
ถ้าแสงไม่ให้เราไม่ถ่าย ถ้าซับเจ็กไม่ได้เราไม่ถ่าย ถ้าอารมณ์อาร์ตติ๊ดบิ้วไม่ขึ้นเราก็ไม่กดซัตเตอร์..
ดังนั้นอยากจะบอกว่า "กรูแก้ตัว" เพราะกรูไม่มีฝีมือเองคร้าบบบ... 555+       

Image

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
47.  24 กรกฎาคม 2010, 14:12   post id:2897
yakthai
.

ก็ขอบอกครับว่าใครจะไปภูกระดึงที่มีคำขวัญว่า "สวรรค์ในหมอกดอกไม้งาม" นั้น..
คงต้องรวบรวมพลัง และเตรียมใจที่จะเดินเดินเดิน เพราะบนนั้นเราเป็นแค่คนตัวเล็กๆที่ต้องไปด้วย สองเท้าของตัวเองเท่านั้น..
  :this:

Image

48.  24 กรกฎาคม 2010, 14:15   post id:2898
yakthai
.

และแล้วพวกเราก็ได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า เมื่อใจไปถึง จุดหมายนั้นไม่เกินก้าวเรา..

Image

49.  24 กรกฎาคม 2010, 14:16   post id:2899
yakthai
.

จากหลังฝึกถ่ายพาโนราม่าและรอท้องฟ้าเปิดก็ไม่เปิด พวกเราเดินทางต่อมายัง "น้ำตกเพ็ญพบใหม่"..
ที่น้ำตกมีเรืองราวมากมายครับ โดยเฉพาะพี่บัติแกเป็นห่วงผมจริงๆ ก็ยังไม่เล่าตอนนี้นะครับ เรามาดูรูปน้ำตกกันก่อน...

Image

50.  24 กรกฎาคม 2010, 14:18   post id:2900
yakthai
.

อีกมุมหนึ่งที่ต้องไต่ลงด้านล่างของน้ำตก ตรงนี้ดีหน่อยครับทำบันไดลิงไว้ให้ แต่ก็ต้องระวังเพราะมันขึ้นง่ายแต่ลงยากกส์ครับ...   :หุหุ:

Image
 aekkorn (10 กันยายน) 
51.  24 กรกฎาคม 2010, 14:21   post id:2901
yakthai
.

เอารูปน้องซามาเบรครอเพื่อนๆโพสรูปกันก่อนนะครับ งานนี้นอกจากจะแข่งกับตัวเองแล้ว เราต้องแข่งก็เด็กคนนี้ด้วย..
ใจเกินร้อนจริงๆ ตลอดการเดินทางน้องซาไม่เคยบ่นอาจจะมีหน้าบึ้งนิดหน่อย อันนั้นเป็นเรื่องปกติ
บางทีพวกเราเองก็เหนื่อยจนไม่อยากคุยกัน แต่ถ้าได้แอลกอฮอร์ผสมมะนาวบวกสไปร์ทล่ะก้อ! พี่น้องเอ๊ยยยย จ้อไม่หยุด...  

Image

52.  24 กรกฎาคม 2010, 14:24   post id:2902
blank.gif vintagebokeh เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 118      ได้ใจ : 73      มอบใจ : 9  

Classic Bokeh is My Life ..

.

ผมจะบอกเคล็ดลับ...ที่ยักษ์ไทยถ่ายรูปออกมาคมชัดกิ๊ก ๆ นั้นเพราะอะไร...เหยียบให้แซดเลยนะ...
ใครรู้อย่าไปบอกยักษ์ไทยนะครับ... เทคนิคครือว่า...ก่อนยักษ์ไทยจะลั่นชัตเตอร์  ไม่ได้ "คิดก่อนถ่าย"นะครับ...

ยักษ์ไทยบอกว่า...

น้าต้อม ๆ ๆ ยืมผ้าเช็ดเลนส์หน่อยครับ...น้ำตกแรงมากเลย...เลนส์ผมเปียกหมด...ยืมหน่อยนะครับ....

อิอิ     

Image

งานนี้...มุมเทพเนี่ย...ต้องแข่งกันนะครับ...เพราะมุมไลท์ติ้ง จังหวะ เวลา..องศาของแสงที่ตกทระทบยอดหญ้าต้นไม้ที่เป็นฉากหน้า...

น้ำตกที่พริ้วไหวขาวสะอาดสะอ้าน...การบาล้านท์ท้องฟ้ากับน้ำตก...
เราทำงานแข่งกับเวลาและใจตัวเอง...อย่างหนัก...

ใครทนไม่ได้จะลั่นชัตเตอร์ แบบรีบส่งน้าเดชกลับกรุงเทพฯ..... จะต้องเจ็บช้ำน้ำใจเหมือนใครบางคนในตอนนี้...เพราะจะต้องหาโอกาสที่จะบอก ว่า...

"พ้มอยากไปแก้มืออีกครั้งคร้าบบบบ" แต่ภูกระดึงนะครับ...ไม่ใช่ขึ้นเหล่าเต้ง... เพราะประโยคเด็ดก็เคยบอกว่า "ภูกระดึง ภึงกระดู กรูไม่มาอีกแล้ว"

53.  24 กรกฎาคม 2010, 14:32   post id:2903
vintagebokeh
.

Image

จะสังเกตเห็นว่า...มุมเทพ ๆ นี้ผมจะโดนยักษ์ไทย บอกให้ขยับไปถ่ายมุมอื่น ทั้ง ๆ ที่ผมมาถึงมุมนี้ก่อน... ยักษ์ไทยจะบอกว่า...

"น้าต้อม...ถ้าน้าถ่ายมุมเทพตรงนี้...ไป  ผมจะไม่คืนผ้าเช็ดเลนส์ให้นะ..."

ผมเลยต้องยอมถ่ายมุมแคบเข้ามาอีก...แต่ผมว่า...มุมนี้ผมสวยกว่าของยักษ์ไทยข้างบนนะ...
เพราะที่รูปผมมี...แมงปอสองตัว...ที่บินมาเข้าฉากหน้าของผม..คมชัดกว่าของยักษ์ไทย

ป.ลิง ใครอยากรู้ว่าใครถ่ายมุมนี้ก่อนใครมาขอดูเวลาการลั่นชัตเตอร์ในไฟล์รอที่ผมได้ครับ...

54.  24 กรกฎาคม 2010, 15:00   post id:2904
.

นี่คือเบื้องหลังที่จะบอกว่า ใครมาบังมุมเทพของผม.....

และใคร...กำลังก็อปปี้มุมเทพของผม....

ผมมีพยานบุคคลด้วย...พี่บัติกับน้องชัย อิอิ    

Image

55.  24 กรกฎาคม 2010, 15:01   post id:2905
.

BungKub ก็ไม่ยอมน้อยหน้า จะก็อปมุมเทพท่าเดียว....

ขอดูไฟล์มุมนี้หลังกล้องหน่อยครับ...  สมคำร่ำลืออะป่าว...
BungKub

Image

56.  24 กรกฎาคม 2010, 16:42   post id:2906
.

Image

เฮ้ย!!! ทำไม D3 อีกตัว...ไงกลายเป็นแบบนี้...สงสัยจะเป็น D3ss นิคส์ไทยแลนด์ให้ยักษ์ไทยมาทดสอบเพื่อพรีวิวในเว็บแน่ ๆ เรยยย....

57.  24 กรกฎาคม 2010, 16:43   post id:2907
blank.gif yakthai  ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 791      ได้ใจ : 47      มอบใจ : 72  

(•¸• )ไม่มีใครสอนให้เราเก่งได้นอกจากตัวเราเองฝึกฝนตัวเอง..

.

VintageBokeh wrote: [View Post]

ผมเลยต้องยอมถ่ายมุมแคบเข้ามาอีก...แต่ผมว่า...มุมนี้ผมสวยกว่าของยักษ์ไทยข้างบนนะ...
เพราะที่รูปผมมี...แมงปอสองตัว...ที่บินมาเข้าฉากหน้าของผม..คมชัดกว่าของยักษ์ไทย

ป.ลิง ใครอยากรู้ว่าใครถ่ายมุมนี้ก่อนใครมาขอดูเวลาการลั่นชัตเตอร์ในไฟล์รอที่ผมได้ครับ...

แค่นี้ก็โม้ให้เพื่อนๆฟัง โธ่!แมลงปอสองตัวคมชัดของน้า กล้าซูมดูที่ 100 % หรือเปล่าล่ะ..
เพื่อนๆดูครับ ผมเอารูปน้าต้อมกับรูปของผมมาเทียบกันให้ดูที่ 100% หลังกล้อง เพื่อนๆจะเห็นได้ว่า "เม็ดน้ำผมกระเด้งกว่า" ของน้าต้อมอีก...   

รูปน้าต้อมสวยกว่า มุมดีกว่า ไลท์ติ้งเยี่ยมกว่า จุดคอนทราสใหม่กว่า พ๋มไม่ยอมรับโว้ย! (แสยะยิ้มหน่อยๆ..)
ดูแบบเทพเขาต้องดูที่ 100% หลังกล้องแล้วก็ดูที่ 0.005 % ของภาพทั้งหมด งงมั๊ย งงมั๊ย    ก็ดูที่เม็ดน้ำไง ของผมเด้งกว่า 555+    

Image

ดูซิที่ 100% มันเด้งจนทะลักขอบภาพออกมา โอ๊ย! โม้ไม่ดูตาหมูตาแมวเล้ยยยยย....      

58.  24 กรกฎาคม 2010, 16:50   post id:2908
blank.gif Bungkub  ลงทะเบียนเมื่อ: กรกฎาคม 2010 โพสท์: 8      ได้ใจ : 1      มอบใจ : 0  

.

ตามมาติดๆน้ำตกเพ็ญพบใหม่

Image

59.  24 กรกฎาคม 2010, 16:52   post id:2909
Bungkub
.

และนี่คือมุมเทพ(คงพอรู้แล้วนะKubว่าใครพระเอกตัวจิงเสียงจิง)  :แซ่:  :แซ่:

Image

60.  24 กรกฎาคม 2010, 16:52   post id:2910
Bungkub
.

Image

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 5 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4, 5  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 1 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี