[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
Bagan:Myanmar พุกาม ดินแดนทะเลเจดีย์..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 19 พฤศจิกายน 2017, 00:54  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4
46.  24 ธันวาคม 2010, 13:23   post id:4734
 kanongkam  ลงทะเบียนเมื่อ: กรกฎาคม 2010 โพสท์: 31      ได้ใจ : 26      มอบใจ : 0  

.

เข้ามาจดข้อมูลครับผม รูปสวยอ่ะครับ ชอบรูปที่เป็นเจดีย์ซ้อนกัน :this:  
 naryak (24 ธันวาคม) 
 Quick Comment
naryak:ตามสบายเที่ยวให้สนุกนะครับ..
ตอบกระทู้และอ้างถึง
47.  26 ธันวาคม 2010, 14:32   post id:4744
blank.gif chaiwichit promnil เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 567      ได้ใจ : 474      มอบใจ : -38  

.

ไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงแล้ว บอกได้คำเดียวครับว่า...สวยมากกกก... ครับ
หายเงียบไปซะนาน พี่ยักษ์กลับมาครานี้ สุดยอดครับ สวยได้ใจจริงๆ ชอบครับ อิจฉาพี่ยักษ์จังครับ ที่ได้ไปเห็นสถานที่สวยๆ...แต่ถึงยังไง แค่ได้เห็นรูปพี่ยักษ์ถ่ายมาแล้วก็เหมือนได้ไปจริงๆ แล้วครับ ฮ่าฮ่าฮ่า เพราะเก็บบรรยากาศได้ดีมากครับ ยิ่งเป็นภาพพาโนรามาด้วยแล้ว สุดยอดครับ...
 naryak (26 ธันวาคม) 
naryak:ขอบคุณครับน้องต้น..ปีใหม่ไปเที่ยวไหนเอ่ย ยังไงปีหน้าเราคงได้ร่วมทริปถ่ายรูปกันนะครับ..
48.  02 มกราคม 2011, 08:24   post id:4760
thailand.png Depth เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2010 โพสท์: 395      ได้ใจ : 322      มอบใจ : 496  

.

สวยงาม อลังการสุดๆ ...ค่ะ :like:
 naryak (07 มกราคม) 
naryak:ขอบคุณครับ..
49.  07 มกราคม 2011, 09:30   post id:4783
blank.gif vintagebokeh เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 118      ได้ใจ : 73      มอบใจ : 9  

Classic Bokeh is My Life ..

.

ชุดนี้พี่ผ่านแล้วผมว่านะ..   

50.  25 กุมภาพันธ์ 2011, 10:28   post id:5264
 Rat007 เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2011 โพสท์: 3      ได้ใจ : 3      มอบใจ : 3  

.

สุดยอดเลยฮะ

แหล่มมากๆ ผมจะไปเดือน มีนานี้
ขอมาเก็บมุมมอง และข้อแนะนำหน่อยนะฮะ

ถ้าเน้นๆ จริงๆ
จุดพระอาทิตย์ขึ้น และอาทิตย์ตก ที่เห็นฝูงวัวด้วยเนี่ย
จุดไหนเน้นๆ แบบสุดๆ มั่งฮะ
พอดี มีโอกาสไปแค่วันเดียว
 naryak (25 กุมภาพันธ์) 
51.  25 กุมภาพันธ์ 2011, 14:07   post id:5266
Rat007
.

naryak wrote: [View Post]

ขอบคุณมากฮะ น้ายักษ์

สรุปแล้ว ผมคงมีเวลาเต็มที่สองวันเต็มๆ เลย
จัดทริปใหม่หลังจาก ได้คอมเม้นน้ายักษ์

เด่วจะพยายามเอาข้อมูล ของน้ายักษ์ไปใช้ให้ดีที่สุดฮะ

ปล. มีรูปอื่นๆ ในพุกาม เอามาโชว์อีกนะฮะ อยากเห็นมากๆ
 naryak (27 กุมภาพันธ์) 
naryak:ได้ขึ้นมาเป็น 2 วันแบบนี้เยี่ยมเลย...เที่ยวให้สนุกครับ..
52.  27 กุมภาพันธ์ 2011, 18:44   post id:5265
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

Rat007 wrote: [View Post]

ถ้าเน้นๆ จริงๆ
จุดพระอาทิตย์ขึ้น และอาทิตย์ตก ที่เห็นฝูงวัวด้วยเนี่ย
จุดไหนเน้นๆ แบบสุดๆ มั่งฮะ
พอดี มีโอกาสไปแค่วันเดียว

น่าเสียดายนะครับที่คุณ Rat007 มีเวลาไปพุกามแค่วันเดียว ส่วนตัวถ้าเป็นไปได้ผมจะขออยู่ที่นี่ซัก 6-7 วันยังไม่รู้ว่าจะพอหรือเปล่า..
และถ้าอย่างนั้นผมแนะนำว่าแสงเช้าก็ขึ้นเจดีย์มินยังกงถ่ายมุมมหาชน แต่ข้างบนแคบหน่อยถ้าไปช้าอาจไม่มีที่ยืนนะครับ..
ไปถึงซักตีห้าถึงตีห้าครึ่งไม่ควรเกินนี้กำลังดีครับ ส่วนแสงเย็นเวลาจำกัดขึ้นเจดีย์ชเวซันดอจะดีกว่านะผมว่า..
เพราะว่าเจดีย์เบี๊ยะดาจีมุมถนนฝุ่นที่มีฝูงวัวฝูงแพะจะอยู่ได้แค่ 6 โมงเย็น ซึ่งเวลานั้นเป็นช่วงทไวไลท์แสงงามๆอยู่เลยครับ..
ถ่ายแสงเช้าแสงเย็นแล้วกลางวันว่างๆถ้าผมไปอีกรอบคงไปที่ อนันดา,ทุมมะยันตี แล้วก็วัดซเวซิกอง 1 ใน 5 สิ่งศักดิ์สิทธิ์พม่า
แค่นี้ก็น่าจะหมดเวลาซักบ่าย 3 โมงก็ไปที่ชเวดองกอง เย็นๆไม่มากก็ควรรีบหามุมจับจองพื้นที่ได้แล้ว แต่ถ้าคนไม่เยอะก็ถือว่าโชคดีไม่ต้องรีบมากครับ..
ว่าไปแล้วก็เสียแทนอีกอยู่ดีนะ น่าจะหาเวลาอยู่สัก 2 วันก็ยังดี..
ยังไงก็ขอให้คุณ Rat007 โชคดีฟ้าเป็นใจได้ภาพสวยๆกลับมานะเยอะๆครับ.. (เอารูปมาฝากผมบ้างพอหายคิดถึงครับ..)
 Rat007 (27 กุมภาพันธ์) 
53.  19 เมษายน 2011, 11:40   post id:5517
 เผชิญ                 

.

ผมอยากทราบค่าตั๋วเที่ยวบินภายในประเทศพม่าจาก yangon ไป bagan เท่าไหร่กวนเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

54.  26 พฤษภาคม 2011, 13:56   post id:5623
 Rat007 เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2011 โพสท์: 3      ได้ใจ : 3      มอบใจ : 3  

.

ไปกลับมาแล้วฮะ

ตั๋วเครื่องบินในประเทศ ตกเที่ยวละสองพันกว่าๆ บาทได้ฮะ ผมนั่งสามเที่ยวจ่ายไป 8 พันกว่าๆ

ขอบคุณน้ายักษ์สำหรับข้อมูลนะฮะ ได้ไปตามที่บอก แต่เสียดายที่พระอาทิตย์มันหมุนเคลื่อนไปซะละ

ไงจะกลับไปอีกให้ได้เลยฮะ
 naryak (26 พฤษภาคม) 
55.  27 มิถุนายน 2011, 01:12   post id:5736
 a_muoy เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มิถุนายน 2011 โพสท์: 1      ได้ใจ : 1      มอบใจ : 0  

.

ไปมาแล้วค่ะ เห็นด้วยตาเปล่า ก็ว่าสวยแล้ว ถ่ายรูปมาก็ว่าสวยแล้ว มาเจอเจ้าของกระทู้นี้ เทพมากจริงๆ อย่างถ่ายให้ได้อย่างนี้จังค่ะ ทำไงดีคะ แนะนำเว็บหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้ใช้ NikonD60 อยู่ค่ะ
 naryak (28 มิถุนายน) 
56.  19 กรกฎาคม 2011, 17:39   post id:5737
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

a_muoy wrote: [View Post]
ไปมาแล้วค่ะ เห็นด้วยตาเปล่า ก็ว่าสวยแล้ว ถ่ายรูปมาก็ว่าสวยแล้ว มาเจอเจ้าของกระทู้นี้ เทพมากจริงๆ อย่างถ่ายให้ได้อย่างนี้จังค่ะ ทำไงดีคะ แนะนำเว็บหน่อยได้มั้ยคะ ตอนนี้ใช้ NikonD60 อยู่ค่ะ

ขอบคุณที่ชมนะครับ..จริงๆผมก็แค่คนธรรมดาไม่ใช่เทพอะไรหร๊อกครับ..
ที่จะให้ผมแนะนำเว๊บไม่ทราบว่าเป็นเว็บแบบไหนเหรอครับ..

57.  29 ธันวาคม 2011, 09:28   post id:6551
 tee เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: กุมภาพันธ์ 2010 โพสท์: 808      ได้ใจ : 657      มอบใจ : 0  

.

คืนนี้ผมจะไปพม่า  
ในใจคิดไม่รู้จะได้ภาพงามๆหรือเปล่า... รอลุ้นเหมือนกันครับ
 naryak (31 ธันวาคม) 
naryak:ว้าวว คุณตี๋ได้เที่ยวอีกแระ..ไม่ต้องกังวลหรอกครับช่วง ธ.ค. ที่ใครไปก็ได้ภาพาพสวยกลับมา.., naryak:คุณตี๋ไปที่ไหนของพม่าครับเนี้ย..เอาไว้กลับคงรู้..ยังไงก็ขอให้เดินทางปลอดภาพัยได้รูปสวยๆเยอะๆครับ.., tachipa:อยากไปมั่ง รูปสวยมากชอบทุกรูป ชอบรูปดวงอาทิตย์มันใหญ่ดี
58.  01 มีนาคม 2014, 19:18   post id:7210

.

tee wrote: [View Post]
  • tachipa:อยากไปมั่ง รูปสวยมากชอบทุกรูป ชอบรูปดวงอาทิตย์มันใหญ่ดี

ขอบคุณที่ชมรูปครับ..
ไม่รู้ว่าคุณ tachipa ได้ไปพุกามถ่ายพระอาทิตย์ดวงโตมาหรือยังครับ..
เอารูปที่ Bagan มาแชร์ให้เพื่อนๆชมด้วยนะครับ..

Image

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 4 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี