[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
ปรับปรุงเว๊บใหม่ให้ไฉไลกว่าเดิม..
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » คุยข่าวบอกเก้าเล่าสิบ

วันเวลาปัจจุบัน 26 กรกฎาคม 2017, 09:50  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  This topic is locked: you cannot edit posts or make replies. 

1.  04 มีนาคม 2010, 03:34   post id:976
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

สวัสดีเพื่อนทุกคนครับ...
ผมเองไม่ได้เข้ามาอัพเดทเว็บประมาณ 1 อาทิตย์ เพราะมัวแต่ยุ่งอยู่กับการปรับปรุงเว๊บ naryak.com  ให้โมเดิร์นขึ้นมาบ้าง..
พอดีน้า LoneWolf แนะนำให้ผมเข้าไปดูรูปภาพหายากที่ Magnumphotos ซึ่งล้วนแต่เป็นช่างภาพระดับโลกตัวเป้งๆเลยครับ..
ผมชมภาพต่างๆของช่างภาพหลายคน แต่ละภาพล้วนมีความหมายและแฝงด้วยศิลปะซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของช่างภาพแต่ละคน..
ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นภาพขาวดำ ที่เด็ดๆก็จะเป็นภาพจากสมรภูมิสงครามต่างๆ ก็เรียกว่าสุดยอดของภาพถ่ายที่ต้องจารึกไว้..

หลังจากดูภาพเหล่านั้นด้วยความตื่นตาตื่นใจ แต่กลับรู้สึกว่าหน้าตาเว๊บ Magnumphotos กลับดูเรียบง่ายธรรมดาๆ..
ผมเลยเกิดแรงบันดาลใจอยากปรับปรุงหน้าตาเว๊บนี้บ้าง..  ทีแรกกะจะเปลี่ยนสีพื้นให้ออกเทา-ดำเฉยๆ..
ทำไปทำมาก็เข้าอีร๊อบเดิมครับ อารมณ์คนเขียนโปรแกรมเก่ามันก็ฉุดให้ผมไปต่อ แล้วก็ไปต่อ...
จนหน้าตาเว็บเปลี๋ยนไป๋!..

และเปลี่ยนไปอย่างม๊ากมากก็เพื่อความกระชับในการเล่น ซึ่งผมได้ยกเว๊บบอร์ดมาไว้หน้าแรกเลย..
เวลาเพื่อนๆโพสกระทู้แรกก็ให้ใช้ Attachment รูปภาพ
ระบบก็จะทำรูป thumbmail ไว้หน้ากระทู้ให้อัติโนมัติครับ..

วันหน้าถ้ามีเวลาว่างผมคิดว่าจะทำให้เว็บขึ้นรูป Slide Show ที่เพื่อนๆโพสมาให้ด้วย..
บางทีผมยังนั่งนึกๆอยู่เลยว่า "ผมจะมานั่งเขียนเว็บเองทำไม ทำไมไม่เอาเวลาไปถ่ายรูปโพสรูปดีกว่า..."
คิดแล้วมันคงเป็นกรรมแต่ชาติปางก่อนมั๊งครับ...อิอิ!  (คู่กรรมนั่นเอง..)

และทั้งๆที่ผมต้องอดหลับอดนอนมาหลายคืน ก็อาจจะมีบางจุดที่ยังบกพร่องอยู่..
ก็ต้องฝากเพื่อนๆช่วยแจ้งจุดบกพร่องให้ทราบด้วยนะครับ ผมจะได้รีบทำการปรับปรุงและแก้ไขต่อไป..

ขอบคุณครับ..  :Thank:
น้ายักษ์

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง

ตั้งกระทู้ใหม่  This topic is locked: you cannot edit posts or make replies.  หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี