[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
บันทึกการเดินทาง : 5 Days In HongKong
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 24 กรกฎาคม 2017, 01:45  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ต่อไป
Go to page   
241.  08 กันยายน 2010, 16:22   post id:3317
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

มาต่อรถไฟใต้ดินเหมือนเดิมคับ ระหว่างทางแอบเห็นสีมือของศิลปินตัวน้อยๆของที่นี่
เอ ..... ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องโปเกม่อนแฮะ มีเรื่อง รีบอร์น ด้วยเหมือนกันนิ  :เขิล:

Image

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
242.  08 กันยายน 2010, 16:25   post id:3318
LoneWolf
.

วันนี้ทดลองลงอีกสถานนีนึงคับ น่าจะเป็น admiralty นะคับ เดินออกมาจากสถานี(ทางออกใกล้สวนสาธาณะ)
ก็มาเจอตึกทรงคุ้นตากันอีกแล้วคับ

Image

=^_^=

243.  08 กันยายน 2010, 16:27   post id:3319
LoneWolf
.

เดินออกมาอีกนิดก็เจอตึกทรงหมีโคอาล่าคับ อยากถ่ายตั้งกะก่อนมาแล้ว มาเจอวันสุดท้ายนี่เอง

Image

=^_^=

244.  08 กันยายน 2010, 16:28   post id:3320
LoneWolf
.

มุมจากด้านล่างอาจเห็นม่ะชัด ลองดูมุมจากด้านบนกันนะคับ

Image

=^_^=

245.  08 กันยายน 2010, 16:38   post id:3321
LoneWolf
.

เอ่อ ........... ขอหยุดโพสต์รูปก่อนนะก๊าบ งานเข้ากระทันหัน
เย็นนี้ก็ต้องไปจัดของ เตรียมไปเดินเล่นที่ภูสอยดาว อาจจะมาโพสต์อีกครั้งสัปดาห์หน้าเลยนะค้าบ

:Thank:  :Thank:  :Thank:

=^_^=

246.  08 กันยายน 2010, 21:18   post id:3325
thailand.png naryak เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 3068      ได้ใจ : 808      มอบใจ : 2029  

ถ้าความรู้คือสมบัติโลก จงค้นหาฝึกฝนและพลิกผ่ามือด้วยตัวเอง..
อย่าให้ใครมาบอกว่า ลงคอร์สนี้แล้วคุณจะถ่ายรูปแบบพลิกผ่ามือ..

.

LoneWolf wrote: [View Post]
เอ่อ ........... ขอหยุดโพสต์รูปก่อนนะก๊าบ งานเข้ากระทันหัน
เย็นนี้ก็ต้องไปจัดของ เตรียมไปเดินเล่นที่ภูสอยดาว อาจจะมาโพสต์อีกครั้งสัปดาห์หน้าเลยนะค้าบ
 :Thank:  :Thank:  :Thank:
=^_^=

เก็บของแล้วเหรอครับ ผมยังไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย..
ไงคืนนี้ต้องเอาแบตเตอร์กล้องกับ NEXTO มาชาร์ตไว้ก่อน ดีนะที่จ้อยโทรมาบอกให้เตรียมอะไรบ้าง..
ผมยังคิดว่าไปคืนวันศุกร์อยู่เล้ยยยย..

LoneWolf wrote: [View Post]
อีกซักภาพก่อนจะออกเดินทางต่อนะคับ ดูความใหญโตของร้านแต่ลร้านเอาเองละกันคับ
ส่วนยาจกเช่นผมม่ายมีทางได้เฉียดไปฝั่งโน้นแน่นอน  :แคะ:
=^_^=

แหม! ทำเป็นพูดยาจก ลองดูในกระเป๋ากล้องก่อนซิ..รวมเป็นเงินแล้วกี่บาทครับ..
เอาน๊าาา..ถ้าเราไม่ซื้อกล้องไม่ซื้อสิ่งที่เรารัก เราก็เอาเงินตรงนี้ไปจ่ายฟุ้เฟื้อในห้างหรูนั่นได้สบายครับ.. :ลั้นลา:

ว่าแล้วกระทู้มีมันเป็นกระทู้มหากาพย์จริงๆแต่ก็เดินทางมาถึงวันสุดท้ายแย้ววว...
ยังไงต้องหาเวลามาคอมเม้นท์กะให้ถูกใจอีกที โอ๊ย!รูปเยอะจริงๆ..
ผมคงต้องทำบทสรุปกระทู้  5 Days In HongKong แล้วคัดเอารูปสวยๆออกมา..
คนที่ชอบดูแต่รูปไม่ชอบอ่านจะได้ชมรูปสวยๆกันครบๆเน้นๆครับ.. :xs:

247.  09 กันยายน 2010, 07:47   post id:3328
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ตอนนี้ในกระเป๋ากล้องมี D90 เลนส์ 11-16 โตคิน่า / 18-105 นิกร / 80-200 นิกร /แฟลช SB800 /และอุปกรณ์จิปาถะอีกนิดหน่อยเองคับ
ไม่ได้ใช้งบมหาศาลเหมือนเมื่อก่อนแว้วคับ ยังเก็บตังค์รอบใหม่อยู่อ่ะคับ เหอ เหอ .....

ถ้ากระทู้นี้เป็นกระทู้มหากาพย์แล้วทริปอินโดฯที่ผมจะโพสต์ต่อมีหวังไปจบเอาปีหน้าแน่ๆเลยคับ เพราะทริปนั้นไปตั้ง 9 วันแน่ะ  :xs:

ขอโทษคุณ naryak ด้วยนะคับ ที่ผมมักจะโพสต์รูปแบบเล่าเรื่อง ทำให้เปลืองหน้ากระทู้เยอะคับ

=^_^=

248.  20 กันยายน 2010, 11:06   post id:3507
LoneWolf
.

ช่วงนี้อาศัยถามทางเจ้าหน้าที่เอาคับ เพราะดูแผนที่ม่ายรู้เรื่องเลยคับ แต่เดินมานิดเดียวก็ถึงแล้วคับ

"ขอตั๋วขึ้นเดอะพีค เที่ยวนึงคับ" ....... ส่วนขากลับเราจานั่งรถเมล์ลงมาจากด้านบนกันคับ  

แล้วก็เข้ามายังด้านในกันแล้วคับ
เจ้าเครื่องนี้เป็นเครื่องรุ่นแรกที่ใช้ในการดึงสลิงให้รถเคลื่อนที่ขึ้นลงจากเดอะพีคคับ

Image

=^_^=

249.  20 กันยายน 2010, 11:08   post id:3508
LoneWolf
.

ภาพจำลองสถานีในสมัยโบราณมั๊งคับ ดูแล้วหลอนๆเหมือนกันนิ

Image

=^_^=

250.  20 กันยายน 2010, 11:12   post id:3509
LoneWolf
.

สมัยก่อนตอนที่ยังม่ะมีเจ้ารถราง ผู้มีอันจะกินเค้าเดินทางขึ้นเดอดะพีคกันด้วยวิธีนี้คับ  :อ๊วก:

Image

=^_^=

251.  20 กันยายน 2010, 11:14   post id:3510
LoneWolf
.

กลับมาดูของที่เค้าโชว์อยู่ที่สถานีกันต่อนะคับ
รูปนี้เป็นห้องทำงานและชุดคนออกตั๋วในสมัยนั้นคับ เสียดายรูปนี้ผมหลบแสงที่สาดสะท้อนกระจกเข้ามาม่ายด้ายแล้วคับ
ม่ายงั้นรูปนี้น่าจาดูได้บรรยากาศมากก่านี้คับ  :this:

Image

=^_^=

252.  20 กันยายน 2010, 11:16   post id:3511
LoneWolf
.

รูปนี้เป็นรูปที่แสดงความโด่งดังของเดอะพีค ในรูปแบบต่างๆคับ มีทั้งเป็น ของเล่น เกมเศรษฐี ฯลฯ มีในแบบเรียนด้วยรึป่าวม่ายแน่ใจนะคับ

Image

=^_^=

253.  20 กันยายน 2010, 11:18   post id:3512
LoneWolf
.

ดูแบบกว้างๆมาแล้ว ขอเจาะแบบแน่น(เอี๊ยด)บ้างนะคับ  

Image

=^_^=

254.  20 กันยายน 2010, 11:21   post id:3513
LoneWolf
.

รถรางมานแล้วคับ ที่นี่เค้าจาเรียกเจ้านี่ว่า Peak Tram นะคับ
รูปนี้จริงๆผมอยากให้เจ้ารถรางคันนี้เข้ามาใกล้ว่านี้นะคับ (รูปนี้จริงๆผมถ่ายเผื่อ และเพื่อดูภาพจะออกมาอย่างที่อยากได้รึป่าว)
แต่พอรถเคลื่อนที่เข้ามาใกล้ๆ คุณป้าที่อยู่ทางขวามือ(ในภาพจะเห็นกระเป๋าถือของแกอยู่)
ก็เคลื่อนตัวเอากล้องคอมแพคเข้ามาถ่ายรถราง ผมทรงรับมงกุฎของป้าบังเฟรมตรูหมดเลย ......     

Image

เฮ้ยยยยยย!! ถ้าป้าอยากได้รูปนี้เดี๋ยวผมส่งไฟล์ไปให้ก็ด้าย กล้องป้าอ่ะถ่ายยังงายก็ม่ายทันหรอกก๊าบ เบลอกระจายแหงมๆ
เห็นๆอยู่ว่าตรูยกกล้องเล็งอยู่ตรงนี้ตั้งนานแย้ว ม่ายรู้มารยาทในการถ่ายรูป แล้วทำให้ตรูอดด้ายภาพที่ตรูคิดไว้อ่ะ เคืองนาเฟร้ย ......
แค้นมากๆ แค้นจริงๆ ยิ่งแค้นหนักตอนที่รู้ว่าป้าแกก็เป็นคนไทยเหมือนกันด้วยเนี่ย ........ ว๊ากกกกก ......... ก

=^_^=

255.  20 กันยายน 2010, 11:23   post id:3514
LoneWolf
.

ไหนๆก็อดถ่ายเฟรมนี้ไปแล้ว และก็บ่นยาวไปแล้วด้วย อารมณ์ดีแล้วไปเที่ยวต่อดีก่าคับ    ............. ยังเสียดายอยู่อ่ะ

ผมเลือกที่นั่งด้านหน้าคับ พอรถวิ่งไปซักพัก ก็มีการจอดป้ายรับผู้โดยสารระหว่างทางด้วยนิ
โหย ........ เท่ห์โคตร แต่ผมคงเท่ห์แบบนี้ม่ายไหวแน่ๆคับ เพราะคนที่ขึ้นที่นี่เค้าน่าจาพักในโรงแรมที่มีสถานีขายตั๋วอยู่ด้วย
ท่าทางจาแพงม่ายเหมาะกะกระผมเป็นอย่างยิ่งคับ เหอ เหอ เหอ .........  

Image

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 19 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี