[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
บันทึกการเดินทาง : 5 Days In HongKong
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 22 กรกฎาคม 2017, 23:46  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3 ... 15, 16, 17, 18, 19  ต่อไป
Go to page   
226.  31 สิงหาคม 2010, 15:11   post id:3220
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

แล้วผมกะคุณแควนก็นั่งรถกลับมายังจุดที่ขึ้นกระเช้าคับ
หลังจากนั้นก็เข้าไปหาอาหารทานกันที่ห้าง City gate ซึ่งเป็นแหล่งช๊อปปิ้งคล้ายๆ outlet mall บ้านเรานี่แหละคับ
แต่มีสิ้นค้าแบรนด์เนมให้เลือกมากก่าเยอะ เป้าหมายของผมครือ รองเท้าเดินป่า ส่วนของคุณแควน .... เธอดูไปเรื่อยๆคับ  

เดินดูไปๆมาๆ แล้วก็ม่ะด้ายซื้ออารายซักอย่าง เพราะว่าราคาม่ายหนีจากเมืองไทยเท่าไหร่เลยคับ แบบมีให้เลือกเยอะกว่าบ้านเรานะคับ แต่ก็ม่ะมีที่ถูกจาย
เริ่มเข้าช่วงท่องเที่ยวของฮ่องกงก็แบบนี้แหละค้าบ ...... เฮ้อ ...... ถ้ามาช่วงสิงหาเนี่ย เห็นเค้าบอกว่าลดทั้งเกาะ
แต่ก็ม่ะด้ายถ่ายรูปที่ไหนแน่นอนเพราะฝนตกตลอด แง่มๆ .........

ผมก็เลยคุยกะคุณแควนว่า ลองไปเดินย่านช๊อปปิ้งของคนฮ่องกงกันมั่งป่ะ .......... รู้คำตอบกันอยู่แว้วช่ายม่ะคับ เดี๋ยวเดินตามมากันได้เลยคับ

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
227.  31 สิงหาคม 2010, 15:12   post id:3221
LoneWolf
.

หลังจากกลับมาเก็บของในที่พักแล้ว ผมก็คว้าเจ้า 50 fix มาใส่ แล้วก็ออกไปเดินเล่นแบบสบายจายกันเลยคับ  

เราตั้งใจง่าจะเดินจากที่พักเราไปเรื่อยจนถึง lady market และแหล่งขายเครื่องกีฬาคับ

รูประหว่างทางคับ

Image

=^_^=

228.  31 สิงหาคม 2010, 15:13   post id:3222
LoneWolf
.

อีกรูปนึงคับ อิ อิ อิ อิ ...............

Image

เล่นง่ายไปมั๊ยคับเนี่ย ^ ^'
ทั้ง 2 รูปน่าจาเป็นมัสยิด(ใหญ่)แห่งเดียวในเกาะฮ่องกงนะคับ อยู่ติดๆกะKaoloon Park นั่นแหละคับ
แถวที่ผมพักถึงได้มีคนผิวสีเยอะมากเป็นพิเศษคับ

=^_^=

229.  31 สิงหาคม 2010, 15:15   post id:3223
LoneWolf
.

คนฮ่องกงนี่เป็นแบบที่พี่คนนึงเคยบอกเลยคับว่า ..... บ้าซื้อของ  :แคะ:  

ดึกยังงายก็มีคนออกมาเดินช๊อปปิ้ง ห้างส่วนใหญ่ปิดเที่ยงคืนคับ ในขณะที่มีอยู่ห้างนึง(จำชื่อม่ะด้าย)ปิดตีหนึ่งหรือตีสองนี่แหละคับ

เอาภาพช่วงเวลาประมาณ 4 ทุ่มก่าๆมาให้ชมคับ

Image

=^_^=

230.  31 สิงหาคม 2010, 15:16   post id:3224
LoneWolf
.

อ่ะ แถมให้อีกภาพคับ อารายจาขยันเดินกันปานน๊าน

Image

=^_^=

231.  31 สิงหาคม 2010, 15:17   post id:3225
LoneWolf
.

ระหว่างทางที่เดินไปก็มีป้ายโปรโมตครบรอบ 60 ปี การเปลี่ยนแปลงการปกครองของจีน(มั้งคับ)อยู่เป็นระยะๆ

Image

=^_^=

232.  31 สิงหาคม 2010, 15:22   post id:3226
LoneWolf
.

แล้วพอเดินไปถึงแหล่งขายเสื้อผ้ากีฬา ..... ราคาร้าวใจเหลือรับเลยคับ ..... เฮ้อ ......
ส่วนเจ้า Lady market ก็ม่ายมีอารายห้ายถ่ายเลยคับ สินค้าก็ไม่มีอารายน่าสนใจ แถมเจ้าของร้านยังม่ะค่อยจายอมให้ถ่ายด้วยซ้ำ
ไปเดินเล่นย่านพัฒพงษ์บ้านเราน่าจาสนุกก่ากันเยอะเลยคับ

Image

กลับที่พักนอนตุนแรงเอาไว้พรุ่งนี้ไปจุดชมวิวที่สูงที่สุดบนเกาะฮ่องกงกันดีก่าคับ   :sleepy:  :sleepy:  :sleepy:

=^_^=

233.  03 กันยายน 2010, 08:41   post id:3259
thailand.png Depth เพศ: หญิง ลงทะเบียนเมื่อ: มกราคม 2010 โพสท์: 395      ได้ใจ : 322      มอบใจ : 496  

.

ที่เค้าไม่ให้ถ่ายกลัวเราไป ก๊อป สินค้าเค้าอ่ะมั้ง

รองเท้าสวย..อยากได้ :like:

234.  04 กันยายน 2010, 19:20   post id:3274
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ไม่น่าจะต้องกลัวการก๊อปนะคับพี่จ้อย เพราะว่าสินค้าเฟ่ยมากๆเลยอ่ะ  :แคะ:

=^_^=

235.  08 กันยายน 2010, 16:11   post id:3311
LoneWolf
.

ติดงานหลายวันไปหน่อยคับ ต้องขอโทษทีที่เว้นช่วงไปนาน ...... แต่นานก่านี้ก็เว้นมาแล้วนี่นา 555 ........  

มาต่อรูปวันสุดท้ายดีก่าคับ
วันนี้ผมติดว่าจาขึ้นไปจุดชมวิวที่สูงที่สุดในเกาะฮ่องกงคับ ไปช่วงเช้าๆคนคงม่ายทะลักแบบคราวที่แล้วแน่ๆ

เช้าวันใหม่ย่านร้านค้าที่คึกคักเมื่อคืนคับ เช้านี้ดูม่ะเหลือเค้าเดิมเลยคับ

Image

=^_^=

236.  08 กันยายน 2010, 16:14   post id:3312
LoneWolf
.

อาหารเช้าในร้านแม็คโดแนลที่ฮ่องกงคับ แต่รูปนี้ถ่ายมาแบบม่ายได้คิดอ่ะคับ
เพราะจริงๆควรจาเก็บคนที่เขาแถวกะโลโก้ร้านมาด้วยนิ พลาดซะแว้ว ......  

Image

=^_^=

237.  08 กันยายน 2010, 16:16   post id:3313
LoneWolf
.

เดินผ่านย่านช๊อปปิ้งสุดหรูในเกาะฮ่องกงคับ นึกถึงเรื่องที่คุยกับพี่บัติขึ้นมาอีกครั้ง ว่าคนฮ่องกงเป็นพวกวัตถุนิยม
พอเจอภาพนี้อยู่ตรงหน้าเลยต้องกดชัตเตอร์เก็บเป็นที่ระลึกมาซะหน่อยคับ

Image

=^_^=

238.  08 กันยายน 2010, 16:17   post id:3314
LoneWolf
.

หันหลับมาอีกทางนึงก็เห็นภาพนี้ แล้วก็นึกไปว่า ทามมายมานต้องทำร้านให้อลังการขนาดนี้ด้วยฟร่ะ

Image

=^_^=

239.  08 กันยายน 2010, 16:19   post id:3315
LoneWolf
.

อีกซักภาพก่อนจะออกเดินทางต่อนะคับ ดูความใหญโตของร้านแต่ลร้านเอาเองละกันคับ
ส่วนยาจกเช่นผมม่ายมีทางได้เฉียดไปฝั่งโน้นแน่นอน  :แคะ:

Image

=^_^=

240.  08 กันยายน 2010, 16:20   post id:3316
LoneWolf
.

วันนี้ก็เดินทางโดยการนั่งเรือ

Image

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 19 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3 ... 15, 16, 17, 18, 19  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี