[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
บันทึกการเดินทาง : 5 Days In HongKong
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ทัศนาจรตะลอนเที่ยวไทย

วันเวลาปัจจุบัน 26 กรกฎาคม 2017, 09:51  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3 ... 12, 13, 14 ... 17, 18, 19  ต่อไป
Go to page   
181.  27 สิงหาคม 2010, 09:07   post id:3175
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

ด้านข้างเรือแบบเน้นๆคับ ทุ่มทุนสร้างน่าดูชมเลยคับ

Image

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
182.  27 สิงหาคม 2010, 09:10   post id:3176
LoneWolf
.

เดี๋ยวขอตัวไปประชุมก่อนนะคับ กลับมาจะพาไปชมพลุที่หน้าทางเข้ากันต่อคับ

=^_^=

183.  27 สิงหาคม 2010, 10:51   post id:3177
LoneWolf
.

จบจากพาเหรดก็หันกลับไปถ่ายพลุคับ แต่ม่ายสามารถสู้พลุเมืองทองได้หรอกนะขอรับ  

Image

=^_^=

184.  27 สิงหาคม 2010, 10:53   post id:3178
LoneWolf
.

ขอบอกว่าตำแหน่งหน้าสุดในการถ่ายพลุตรงปราสาท ม่ายช่ายตำแหน่งที่ดีที่สุดนะคับ
ถ้าจะให้ดีต้องเป็นแถวด้านหลังแถวแรกที่สามารถยืนถ่ายภาพได้คับ
ปล. แถวหน้าสุดเค้าให้นั่งกับพื้นถ่ายภาพคับ ม่ายงั้นเดี๋ยวไปบังคนข้างหลังนิ

Image

=^_^=

185.  27 สิงหาคม 2010, 10:55   post id:3179
LoneWolf
.

แต่ถ้าจะใหแนะนำจริงๆผมว่า นั่งดูดีก่าคับ สำหรับการจุดพลุรอบๆปราสาทของที่นี่
เพราะดูสวยมาก แต่ถ้าจาถ่ายรูปอาจจะไม่โดนใจกันเท่าไหร่ เพราะพลุที่นี่จุดม่ายพร้อมกันเลยคับ ออกที่ละลูกสองลูก ถ่ายภาพมาม่ายค่อยจางามคับ
สู้นั่งดูแล้วเก็บความทรงจำสวยๆเอาไว้ดีก่าคับ

Image

=^_^=

186.  27 สิงหาคม 2010, 10:59   post id:3180
LoneWolf
.

จริงๆช่วงก่อนดูพลุเจออาหมวยจากแผ่นดินใหญ่คนนึงคับ มารยาทสุดทรีนจริงๆคับ

เฮ้อ ..... ม่ายไหวๆ กลับมาหาหมวยไทยๆดีก่า  :like:  

Image  

=^_^=

187.  27 สิงหาคม 2010, 11:06   post id:3181
LoneWolf
.

ถ้าจาถามว่าอารายที่ฮ่องกงน่าไปเที่ยวที่สุดก็นี่แหละคับ ดิสนีย์แลนด์นี่แหละน้า ส่วนที่อื่นๆเมืองไทยสวยก่าเยอะคับ
ถ้าใครจาเถียงว่า วิวตึกฮ่องกงสวยก่าบ้านเรา อันนี้ผมก็ขอค้านนะคับ เพราะเคยเห็นภาพ Cityscape ของเมืองไทยเป็นวิวริมแม่น้ำเจ้าพระยา
ช่วงเย็นๆ แสงสี สวยงามจับจิตมากคับ ถ้าวิวตอนกลางคืนก็มี ปราสาท วัด ฯลฯ ตึกสวยๆก็มีนะคับ
แต่บ้านเราจะติดปัญหาในเรื่องของจุดที่จะขึ้นไปถ่ายรูปอ่ะค้าบ เฮ้อ ........

:tata:

รูปพลุที่เหลือ ห่วยสนิท ศิษย์โยนทิ้ง นะคับ ดังนั้นขอผ่านไปโลด  

ใจจริงผมกะจะแก้มือถ่ายขบวนพาเหรดฮาโลวีนอีกรอบนึง ซึ่งจะโชว์ตอน 5 ทุ่ม ..... คนน้อยด้วยนิ
แต่คุณแควน แบตฯหมดไปนานแย้ว หน้างอหงิกกลายเป็นม้าหมากรุก คอยจารุกฆาตกระผมอยู่ร่ำไปแระ
ก็เลยต้องค่อยๆกระดึ๊บๆออกจากดิสนี่ย์แลนด์ มาเรื่อยๆ ระหว่างนั้นก็แวะถ่ายรูปไปเรื่อยๆคับ

Image

=^_^=

188.  27 สิงหาคม 2010, 11:07   post id:3182
LoneWolf
.

กว่าจะออกมาขึ้นรถไฟฟ้าได้ก็เกือบๆ 5 ทุ่มแย้วคับ ....... เสียดายขบวนพาดหรดจิ๊บโป๊ง
นี่เป็นร้านขายขนมหวานนะคับ ........... จริงจริ๊ง .......

Image

=^_^=

189.  27 สิงหาคม 2010, 11:11   post id:3183
LoneWolf
.

รูปสุดท้ายก่อนออกจากแดนแห่งความฝันคับ ตอนกลางวันแสงเน่ามากคับ เลยต้องมาถ่ายเก็บตอนก่อนกลับที่พัก

Image

วันนี้ก็จบลงกันไปด้วยประการฉะนี้ .........
ตอนแรกๆก่อนเดินทางมา พรุ่งนี้ เป็นวันที่ผมกะจะไปถ่ายรูปที่มาเก๊า เก็บภาพวิวสวยๆและแสงไฟยามค่ำคืน
ก้อกะว่าจาอยู่ถ่ายรูปจนสว่างคาตาเลยคับ ที่ประตูโบสถ์อันลือลั่น(ที่เหลือแต่ซุ้มประตูด้านหน้า) โดยมีฟ้าช่วงเช้ามืดแถมมาด้วย
แควนผมถึงอยากกลับไปพักตั้งนานแย้ว

แต่แผนการตะลอนเที่ยวของผมในวันพรุ่งนี้จะเป็นยังงัย เดี๋ยวรอลุ้นกันกระทู้หน้านะคับ(แต่รอนานหน่อยนะคับ งานเข้าอ่ะ)
 :แคะ:  :แคะ:  :แคะ:  

=^_^=

190.  31 สิงหาคม 2010, 14:19   post id:3184
LoneWolf
.

เช้าวันที่ 4 ของการเดินทาง เช้านี้ผมตื่นสายคับ ลุกขึ้นมาตอน 9 โมงก่าๆ เอ ......​ วันนี้มานเมื่อยๆวุ้ย  
แล้วผมก็นึกขึ้นมาได้ว่า  ขนาดตรูยังเมื่อยแล้วคุณแควนตรูจาเป็นยังงายหว่า หันไปดูเตียงข้างๆ ......​ เธอยังนอนนิ่งอยู่เลยคับ

ผมก็มานั่งนึกๆดูว่า ระยะเวลา 3 วันมานี้ผมเที่ยวตามใจตัวเองตลอดเลยคับ ถ้าจะไปตะลุยถ่ายรูปต่อที่มาเก๊า คงเป็นการฝืนสังขารคุณแควนผมม่ะช่ายน้อย
ผมก็เลยตัดสินใจ ยกเลิกโปรแกรมที่จะไปเที่ยวมาเก๊าคับ แล้วมาเที่ยวขำๆในฮ่องกงตามจุดต่างๆที่ตั้งใจไว้ตอนแรกแล้วม่ะด้ายไปดีก่า

วันนี้ผมก็เลยจะไปนั่งกระเช้า หนงปิง360 เพื่อไปนมัสการหลวงพ่อโต(Giant Buddha)ในเกาะฮ่องกงกันคับ วิธีการก็ครือ
นั่งรถไฟฟ้าจากยริเวณที่พัก(จิมซาจุ่ย) ไปลงที่สถานี central แล้วนั่งรถไฟสายสีส้มไปจนสุดสายคับ

แล้วจากนั้นก็เดินตามป้ายบอกทางที่เขียนว่า Cable car คับ แล้วก็มาเจอกับสถานการณ์แบบนี้คับ

Image

=^_^=

191.  31 สิงหาคม 2010, 14:23   post id:3185
LoneWolf
.

อ่ะ ..... ม่ายเป็นไรรู้อยู่แว้วว่าเป็นวันหยุดยาว รอด้ายคับ รอด้าย การเคลื่อนตัวก็ถือว่าเร็วพอใช้คับ ผมก็ดีใจ ม่ายต้องรอนานเว๊ย  
ซักพักก็ได้ขึ้นไปพ้นบันไดเลื่อนคับ แล้วก็ต้องเจอกับภาพนี้คับ  

Image

=^_^=

192.  31 สิงหาคม 2010, 14:25   post id:3186
LoneWolf
.

อ่ะ ...... ม้วนกันแค่ 2 ทบ ......​ วันนี้ม่ายรีบคับ ค่อยๆกระดึบไปก็ด้าย
ก็ค่อยๆกระดึ๊บไปจนถึงตรงที่มีสแลนสีเขียวอันที่ 2 ถัดจากทางขึ้นบันไดเลื่อนมาคับ

Image

ยังต้องรอตรงโซนทางขึ้นอีกหน่อยคับ .........​ เอาน่าขี้นไปก็ถึงโซนขายตั๋วแว้ว ......... สู้ว้อยยยยยย!!  

=^_^=

193.  31 สิงหาคม 2010, 14:26   post id:3187
LoneWolf
.

เย้ ........​ข้นมาถึงโซนขายตั๋วแย้วเว๊ย ........​ เฮ้ย!!       

Image

=^_^=

194.  31 สิงหาคม 2010, 14:27   post id:3188
LoneWolf
.

ผู้คนล้นหลาม ที่ฮ่องกงเค้าจัดคิวหลายทบมากๆคับ อ่ะ ......​ เผื่อภาพบนเห็นม่ะชัดคับ

Image

=^_^=

195.  31 สิงหาคม 2010, 14:29   post id:3189
LoneWolf
.

ก็รอต่อไปจนต้องหันไปถ่ายตึกแก้เบื่ออ่ะคับ นานมั๊ยคิดดูเอาเองก็ละกันคับ

Image

เฮ้อ​ .........​ ในที่สุดก็ซื้อตั๋วได้ซะที เป็นตั๋วไปรอบเดียว(กลับด้วยรถประจำทาง)
และเป็นตู้ทำมะดา ม่ะช่ายตู้ที่พื้นเป็นกระจกใส เพราะแบบน้านมานแพงอ่ะคับ เหอ เหอ .........

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 19 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3 ... 12, 13, 14 ... 17, 18, 19  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 0 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี