[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'title'
[Icy Phoenix Debug] PHP Notice: in file /includes/page_header.php on line 599: Illegal string offset 'url'
จับฉ่ายทัวร์เมืองเพชรฯ
หน้าแรก  gallery  forum  member list  us  link  สมัครสมาชิก   เข้าสู่ระบบ    
 †

หน้าแรก » ภาพถ่ายกะถ่ายภาพ

วันเวลาปัจจุบัน 20 กันยายน 2017, 19:52  Bookmark and Share  

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้ 
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3  ต่อไป
16.  08 พฤษภาคม 2011, 14:29   post id:5570
thailand.png LoneWolf เพศ: ชาย ลงทะเบียนเมื่อ: ธันวาคม 2009 โพสท์: 947      ได้ใจ : 402      มอบใจ : -1  

"If your photographs aren't good enough, you're not close enough."
Robert Capa

"To take a photograph is to align the head, the eye and the heart. It's a way of life."
Henri Catier Bresson

.

มีพื้นที่ส่วนที่แสดงงานศิลปะด้วยนะคับ
มีป้ายบอกชัดเจนว่า "ห้ามถ่ายรูป" แต่กล้องคอมแพคกดกันสบายไปเลย แต่พอผมไปถ่าย โดนห้ามซะงั้น  
ตรูม่ายด้ายจามาก๊อปปี้งานคุณพี่ซะหน่อยนิ      

อ่ะ ... ถ่ายมาแบบนี้ก็ได้ ถ่ายรูปตัวเอง แง่มๆ .....

Image

=^_^=

Quick Comment
ตอบกระทู้และอ้างถึง
17.  08 พฤษภาคม 2011, 14:33   post id:5571
LoneWolf
.

ที่นี่จะจัดให้มีงานแสดงศิลปะอยู่บ่อยๆนะคับ
น่าจาเน้นขายชาวต่างชาติซะมากกว่านิ เพราะว่าบ้านเราไม่ค่อยปลูกฝังให้เด็กๆมีศิลปะกันเท่าไหร่
ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นคับ ม่ายมีหัวศิลป์เอาซะเลย  

Image

=^_^=

18.  08 พฤษภาคม 2011, 14:36   post id:5572
LoneWolf
.

เริ่มมาสนใจศิลปะก็ตอนที่เริ่มมาถ่ายรูปนี่แหละคับ ตอนนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหนเลยนิ

Image

=^_^=

19.  08 พฤษภาคม 2011, 14:38   post id:5573
LoneWolf
.

ได้แต่มั่วไปเรื่อยๆ คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้แล้วก็ลองทำดู จากนั้นก็ต้องไปถามกูรูที่เราเชื่อใจได้ล่ะคับ

Image

=^_^=

20.  08 พฤษภาคม 2011, 14:43   post id:5574
LoneWolf
.

เปลี่ยนแนวมาถ่ายข้าวของเครื่องใช้ในบ้านดีก่าคับ ผมกำลังจาต้องหาของแต่งบ้านอยู่พอดี
อ่า ..... สีของแต่ละอย่างในร้านของพี่เค้า จิ๊ดใจดีจริงๆคับ เหมาะกะการแต่งห้องสไตล์โมเดินแหงๆเลย

Image

Image

=^_^=

21.  08 พฤษภาคม 2011, 14:46   post id:5575
LoneWolf
.

ว่าแล้วก็ออกเดินต่อไปนั่งแหมะอยู่ที่ร้านกาแฟในตลาดคับ เลยได้ภาพนี้มา ร้านเมื่อกี้เน้นสีสัน ร้านนี้เน้นความเรียบง่ายแฮะ

Image

=^_^=

22.  08 พฤษภาคม 2011, 14:49   post id:5576
LoneWolf
.

ฟ้าเริ่มมืดแว้วก๊าบ ได้เวลาออกล่าภาพมาใส่ในเมมฯกล้องอีกแว้ว .....

Image

=^_^=

23.  08 พฤษภาคม 2011, 14:51   post id:5577
LoneWolf
.

แถมมุมนี้อีกสักด้านละกันนิ

Image

=^_^=

24.  08 พฤษภาคม 2011, 15:00   post id:5578
LoneWolf
.

หลลังจากนั้นก็มีการแสดงบนเวทีคับ น้องคนนี้อายุ 13 ปี แต่ร้องเพลงแนวโอเปร่า เพราะมากๆๆๆๆๆ เสียงใสดีจริงๆ
วันนั้นเธอร้องเพลง "Think of me" เป็นเพลงแรก ซึ่งผมเคยฟังตอนดูหนังเรื่อง แฟนทอมออฟดิโอเปร่า นางเอกเสียงเพราะค๊อดๆ
ไม่คิดเลยว่า น้องคนนี้ก็เสียงไม่แพ้เธอคนนั้นเช่นกัน .... สวดยอดดดดด ....  

Image

ม่ายได้มาคนเดียวนิ มาก็น้องสาวด้วยอ่ะ(ร้องคู่ในเพลง "I'll be there")

Image

จริงๆอยากจะฟังให้จบโชว์ของน้องเค้านะคับ แต่ต้องกลับแล้วล่ะคับ เพราะว่า "หิว" แล้วคับ
เอาไว้รอบหน้าลุงจะไปฟังจนจบการแสดงเลยนิ

=^_^=

25.  08 พฤษภาคม 2011, 15:07   post id:5579
LoneWolf
.

เช้าวันใหม่ หลังจากตื่นนอนขึ้นมาหวังจะไปดูพระอาทิตย์ขึ้นที่ริมทะเล ....
ลืมตาขึ้นมาดูแล้วอยากจะนอนต่อจริงๆเลยคับ ..... ฟ้าปิดอ่ะ  
เอาฟร่ะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ออกไปถ่ายรูปดีกว่า หาอย่างอื่นถ่ายก็ได้นิ

..... อนิจจา ม่ายมีอารายให้ถ่ายจริงๆด้วยแฮะ แม่จ้าวววววว .....
ง่า ..... ถ่ายประมาณนี้ลองดูก็ได้ฟร่ะ แบกกล้องมาแล้วนี่นา

Image

=^_^=

26.  08 พฤษภาคม 2011, 15:10   post id:5580
LoneWolf
.

ขอลงอีกรูปชายหาดอีกซักรูปนะคับ

Image

วันนี้ตามกำหนดการเดิม จะไปถ่ายนกที่แหลมผักเบี้ย แล้วก็ไปถ่ายโรงเผาถ่ายต่อนะคับ
แต่ตอนนี้ขอแว๊บไปทำธุระก่อนนะคับ เดี๋ยวจามาโพสต์ต่อคับ

=^_^=

27.  09 พฤษภาคม 2011, 13:38   post id:5581
LoneWolf
.

กลับมาโม้ต่อแล้วคับ ฮี่ ฮี่ ...........

หลักจากทานข้าวเช้ากันเรียบร้อย เราก็เดินทางมุ่งหน้าไปยังโครงการฯแหลมผักเบี้ยเพื่อไปถ่ายนกกันคับ
สำหรับนกในนี้จะเป็นนกที่หากินตามป่าชายเลน ตัวใหญ่พอสมควรเลยคับ แต่ด้วยเลนส์ที่มีแค่ 80-200 เลยได้ภาพมาตัวเล็กไปหน่อย
ต้องครอปภาพกันนิดหน่อยคับ ถ้าเป็นนกจำพวกกินแมลงนี่เลิกถ่ายกันไปได้เลยคับ เลนส์ก็สั้น แถมบังไพรก็ไม่มี .... T__T
การถ่ายภาพครั้งนี้พวกเราหลบอยู่ในรถนะคับ ถ้าออกไปข้างนอกเมื่อไหร่ นกบินพรึบขึ้นทันทีคับ

ลองมาดูภาพที่ผมถ่ายได้ดีกว่านะคับ อันนี้หน้าตรงติดบัตรกันเลย

Image

=^_^=

28.  09 พฤษภาคม 2011, 13:40   post id:5582
LoneWolf
.

อย่าถามนะคับ ว่านกแต่ละตัวที่ถ่ายมาชื่อเรียงเสียงไรกันบ้าง ....ไม่ทราบจริงๆขอรับ

Image

=^_^=

29.  09 พฤษภาคม 2011, 13:43   post id:5583
LoneWolf
.

เห็นพี่ท่านนึงบอกว่า ปกตินกชุมกว่านี้แต่วันนี้ทำไมดูน้อยๆไปหน่อย .... สงสัยเป็นช่วงหยุดยาวมั๊งคับ นกเลยไปพักผ่อนกัน

Image

=^_^=

30.  09 พฤษภาคม 2011, 13:46   post id:5584
LoneWolf
.

เรานั่งรถตู้กันไปขับรถวนรอบๆบ่อน้ำกันไปเรื่อยๆนะคับ แต่ว่าผมได้ที่นั่งตรงกลางด้านหน้า ดังนั้นมันจึงเป็นมุมที่ถ่ายรูปได้ลำบากจริงๆ
ดีที่พี่ๆท่านใจดี แบ่งที่ว่างๆมาให้ผมได้มีช่องถ่ายภาพบ้างนะคับ  

Image

=^_^=

ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบกระทู้  หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 3 หน้า
ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3  ต่อไป

ค้นหาหัวข้อกระทู้: 0 สมาชิก, 0 ซ่อนอยู่ 1 ผู้ใช้งานทั่วไป
สมาชิกที่ใช้งานขณะนี้: ไม่มี